LSG vs DC Preview : राहुल, पांड्याचा लखनऊमध्ये पहिला ‘शो’, दिल्लीविरुद्ध ठरणार का हिट?


IPL 2023 चा डबल हेडर सामना लखनौ सुपर जायंट्स आणि दिल्ली कॅपिटल्स यांच्यात होणार आहे. गेल्या मोसमात लीगमध्ये पदार्पण करणाऱ्या लखनौने यावेळी आपला प्रवास आणखी पुढे नेण्याचा प्रयत्न करणार आहे. दुसरीकडे, स्पर्धेपूर्वी लागलेला धक्का विसरून दमदार सुरुवात करण्याचा दिल्लीचा प्रयत्न असेल. वास्तविक, दिल्लीला कर्णधार ऋषभ पंतच्या रूपाने मोठा धक्का बसला, जो गेल्या वर्षीच्या अखेरीस रस्ते अपघातात गंभीर जखमी झाला होता.

पंतच्या अनुपस्थितीत डेव्हिड वॉर्नर संघाची धुरा सांभाळणार आहे. पंतच्या बाहेर पडल्यामुळे दिल्लीची फलंदाजी काहीशी कमकुवत झाली असली, तरी वॉर्नरच्या कर्णधारपदाचा फायदाही संघाला होऊ शकतो. पंतपेक्षा वॉर्नरकडे जास्त अनुभव आहे यात शंका नाही. अडकलेला सामना कसा जिंकायचा हे वॉर्नरला चांगलेच माहीत आहे. त्‍याच्‍या नेतृत्‍वाखाली त्‍याने सन 2016 मध्‍ये सनरायझर्स हैदराबादला चॅम्पियन बनवले आहे.

दिल्लीकडे पृथ्वी शॉ, सरफराज खानसारखे फलंदाज आहेत, जे देशांतर्गत क्रिकेटमध्ये सातत्याने धावा करत आहेत. वॉर्नर स्वतः गोलंदाजांची सर्वात मोठी डोकेदुखी आहे. मिशेल मार्शही धोकादायक ठरू शकतो. सलामीची जोडी अपयशी ठरल्यास ते 2 ते 3 षटकांत त्याची भरपाई करतात. दुसरीकडे, केएल राहुलच्या नेतृत्वाखालील लखनौसाठी शेवटचा हंगाम चमकदार होता. पहिल्याच सत्रात संघ प्लेऑफमध्ये पोहोचला.

केएल राहुलकडेही स्वत:ला सिद्ध करण्याची संधी आहे, ज्याला यापूर्वी टीम इंडियाचे उपकर्णधारपद गमवावे लागले होते. लखनौचा संघ प्रथमच घरच्या मैदानावर खेळणार आहे. लखनौने या मोसमात निकोलस पूरनवर खूप पैसा खर्च केला. फ्रँचायझीने पुरणला 16 कोटी रुपयांना विकत घेतले. पुरनशिवाय डॅनियल सायम्सलाही विकत घेतले. मात्र, दक्षिण आफ्रिकेचा सलामीवीर क्विंटन डिकॉक नेदरलँड्सविरुद्धच्या सामन्यात व्यस्त असल्याने पहिल्या सामन्यात दिसणार नाही.

राहुलसोबतच्या पहिल्या सामन्यात दीपक हुडा किंवा काईल मेयर्स सलामी करताना दिसू शकतो. लखनौमध्ये कोणत्याही क्रमांकावर बसण्यासाठी हुड्डा आहे. त्याच वेळी, गेल्या वर्षी दणदणीत आयुष बडोनी देखील पूर्णपणे तयार आहे. वेगवान गोलंदाज मोहसिन खानच्या दुखापतीमुळे राहुलच्या अडचणी वाढल्या असल्या तरी यावेळी जयदेव उनाडकट लखनऊच्या जर्सीत दिसणार आहे. अष्टपैलू खेळाडू ही लखनौची सर्वात मोठी ताकद आहे. राहुलच्या संघात कृणाल पाड्या, कृष्णप्पा गौतम, प्रेरक मंकड, मार्कस स्टॉइनिस, डॅनियल सायम्स असे खेळाडू आहेत.

दिल्ली कॅपिटल्स: डेव्हिड वॉर्नर (कर्णधार), पृथ्वी शॉ, मिचेल मार्श, मनीष पांडे, रोवमन पॉवेल, रिले रुसो, फिल सॉल्ट, सरफराज खान, अभिषेक पोरेल, अक्षर पटेल, कुलदीप यादव, इशांत शर्मा, चेतन साकारिया, खलील अहमद, अमन हकीम खान, ललित यादव, रिपल पटेल, प्रवीण दुबे, यश धुल, मुकेश कुमार, कमलेश नागरकोटी, विकी ओस्तवाल.

लखनौ सुपर जायंट्स : केएल राहुल (कर्णधार), काइल मेयर्स, दीपक हुडा, क्रुणाल पंड्या, निकोलस पूरन, अमित मिश्रा, आयुष बडोनी, नवीन-उल-हक, आवेश खान, यश ठाकूर, रोमॅरियो शेफर्ड, मार्क वुड, मनन वोहरा, डॅनियल सॅम्स, जयदेव उनाडकट, प्रेरक मांकड, कृष्णप्पा गौतम, मार्कस स्टॉइनिस, मयंक यादव, रवी बिश्नोई, युधवीर चरक, करण शर्मा, स्वप्नील सिंग