आयपीएलनंतर पाकिस्तानी संघात जाणार केएल राहुलचा ‘पार्टनर’, मिळाली मोठी जबाबदारी


केएल राहुलच्या नेतृत्वाखालील लखनौ सुपर जायंट्सच्या संघाने गेल्या मोसमातच पदार्पण केले आहे. पहिल्या सत्रात संघ चांगला खेळला, पण अंतिम फेरीत प्रवेश करू शकले नाही. यावेळी हा निकाल बदलण्याचा संघ प्रयत्न करणार आहे. राहुलच्या संघाचे गोलंदाजी प्रशिक्षक मॉर्नी मॉर्केल प्रथम लखनौला आयपीएलमध्ये चॅम्पियन बनवेल आणि त्यानंतर येथून थेट पाकिस्तानला रवाना होतील, जिथे त्याला नवीन जबाबदारी मिळणार आहे.

पाकिस्तान क्रिकेट संघ बऱ्याच दिवसांपासून कायमस्वरूपी प्रशिक्षकाच्या शोधात आहे. काही काळापूर्वी माजी संघाचे प्रशिक्षक मिकी आर्थर यांना ऑनलाइन प्रशिक्षक बनवण्यात आले होते पण आता विश्वचषक पाहता पाकिस्तानला कायमस्वरूपी प्रशिक्षक कर्मचारी हवा आहे. यासाठी त्यांनी निवडलेल्या लोकांमध्ये लखनऊ सुपर जायंट्सचे गोलंदाजी प्रशिक्षक मॉर्नी मॉर्केलसोबतच अँड्र्यू पॅटिकचेही नाव आहे.

पाकिस्तानने दक्षिण आफ्रिकेचा माजी गोलंदाज आणि लखनौचे प्रशिक्षक मॉर्नी मॉर्केल याची गोलंदाजी प्रशिक्षक म्हणून नियुक्ती करण्याचा निर्णय घेतला आहे. तो न्यूझीलंड महिला टी-20 संघाचा प्रशिक्षकही राहिला आहे. मॉर्केल यापूर्वी 2022 मध्ये ऑस्ट्रेलियात झालेल्या T20 विश्वचषकादरम्यान नामिबियाच्या कोचिंग स्टाफचा भाग होता. त्याच वेळी, तो S20 लीगमधील डर्बन संघाचा गोलंदाजी प्रशिक्षक देखील आहे.

मॉर्केलशिवाय त्याचा सहकारी पॅटिकचीही फलंदाजी प्रशिक्षकाच्या भूमिकेसाठी निवड झाली आहे. तो दक्षिण आफ्रिकेच्या महिला संघाचे प्रशिक्षक राहिले आहेत. त्याचबरोबर तो आपल्या देशाच्या अ संघाचा सहाय्यक प्रशिक्षकही राहिला आहे. आता तो बाबर आझम आणि त्याच्या संघाची फलंदाजी सुधारताना दिसणार आहे. या दोघांशिवाय, पीसीबीने न्यूझीलंडचा माजी अष्टपैलू खेळाडू ग्रँट ब्रॅडबर्नला मुख्य प्रशिक्षक म्हणून नियुक्त करण्याचा निर्णय घेतला. याआधी ते या संघाचे क्षेत्ररक्षण प्रशिक्षकही राहिले आहेत. त्यांनी पाकिस्तानच्या तरुण क्रिकेटपटूंना प्रशिक्षण देण्याची जबाबदारी स्वीकारली आणि पाकिस्तान राष्ट्रीय अकादमीमध्ये काम केले.