देशातील या 3 मोठ्या बँका देत आहेत डेबिट कार्डवर मोफत विमा, जाणून घ्या कसा मिळेल फायदा?


जर तुम्ही डेबिट कार्ड वापरत असाल, तर तुम्हाला डेबिट कार्डसोबत मोफत विम्याचाही लाभ मिळेल. SBI व्यतिरिक्त, इतर अनेक बँकांमध्ये त्यांच्या डेबिट कार्डसह मोफत विमा संरक्षण समाविष्ट आहे, ज्यामध्ये अपघात, मृत्यु, हरवलेले सामान आणि व्यवहार यांच्या संरक्षणाचा समावेश आहे. देशातील काही प्रमुख बँकांद्वारे बहुतेक बँका त्यांच्या डेबिट कार्डसह मोफत विमा संरक्षण प्रदान करतात. जरी बहुतेक कार्डधारकांना या तपशीलांची माहिती नाही.

या संदर्भात कार्डधारकांनी हे जाणून घेतले पाहिजे की मोफत विम्याचा लाभ डेबिट कार्डवरही उपलब्ध आहे. याशिवाय, या पॅकेजमध्ये वैयक्तिक इजा विमा, खरेदी संरक्षण आणि सामानाची हानी यासाठी या विम्याअंतर्गत दावाही करता येतो. आम्ही तुम्हाला सांगतो की या बँका तुम्हाला डेबिट कार्डवर मोफत विम्याचा लाभ देत आहेत.

कोटक महिंद्रा बँक
कोटक महिंद्रा बँक 25 लाख रुपयांपर्यंत वैयक्तिक अपघात मृत्यू लाभ देते. विमा संरक्षणाचा दावा करण्यासाठी अपघाताच्या तारखेपासून 90 दिवस आधी कार्ड किमान एकदा वापरणे आवश्यक आहे. जसे की ATM व्यवहार, पॉइंट-ऑफ-सेल व्यवहार किंवा ऑनलाइन खरेदी. याशिवाय, कोटक महिंद्रा बँक हरवलेल्या कार्डवर कव्हरेज देखील देते, जे तुमच्या हरवलेल्या किंवा चोरीला गेलेल्या कार्डांसह व्यापारी स्थानांवर आणि ऑनलाइन पोर्टलवर केलेल्या खरेदीचे संरक्षण करते.

स्टेट बँक ऑफ इंडिया
एअरलाइनद्वारे ऑफर केलेल्या कव्हरेजव्यतिरिक्त, स्टेट बँक ऑफ इंडिया ग्राहकांद्वारे वापरल्या जाणाऱ्या डेबिट कार्डच्या प्रकारानुसार विविध विमान अपघात मृत्यू विमा लाभ देते. हे स्थानिक आणि आंतरराष्ट्रीय उड्डाणांसाठी सामानाच्या नुकसानीचा विमा देते, जर डेबिट कार्डचा वापर एअरलाइन तिकिटे खरेदी करण्यासाठी केला गेला असेल आणि कार्ड अपघाताच्या 90 दिवसांच्या आत किमान एकदा वापरला जाणे आवश्यक आहे. तुम्ही एसबीआय डेबिट कार्डने खरेदी केल्यापासून 90 दिवसांच्या आत 1 लाख रुपयांपर्यंतच्या वस्तूंसाठी भरपाईचा दावा करू शकता.

एचडीएफसी बँक
एचडीएफसी बँकेने ऑफर केलेले अपघात विमा संरक्षण रु. 5 लाखांपासून सुरू होते आणि हवाई अपघात विमा वगळता जास्तीत जास्त रु. 1 कोटीपर्यंतचा लाभ घेता येतो.