आता फेसबुक-इन्स्टाग्रामवर अकाऊंट व्हेरिफाय करण्यासाठी मोजावे लागणारे एवढे पैसे


एलन मस्क यांनी ट्विटरवर ब्लू टिकच्या पडताळणीसाठी किंमत निश्चित केली होती. त्याच वेळी, आता सोशल मीडिया कंपनी मेटाने आपल्या सोशल मीडिया प्लॅटफॉर्म फेसबुक आणि इंस्टाग्रामवर ब्लू टिक्ससाठी शुल्क आकारण्याचा निर्णय घेतला आहे. Meta ने नुकतेच यूएस मधील Blue Tick सह मेटा खाती म्हणजेच Facebook आणि Instagram खात्यांची पडताळणी करण्यासाठी प्रति महिना $ 14.99 शुल्क निश्चित केले आहे. आता, अहवालानुसार, वापरकर्त्यांना मोबाइल डिव्हाइसवरील मेटा प्लॅटफॉर्मवर पडताळणीसाठी दरमहा 1,450 रुपये आणि वेब ब्राउझरद्वारे सदस्यता घेण्यासाठी प्रति महिना 1,009 रुपये द्यावे लागतील.

Twitter ब्लू सबस्क्रिप्शन प्रमाणेच, Meta Verified तुमच्या Instagram आणि Facebook खात्यांवर निळा चेकमार्क जोडेल. सध्या, मेटा व्हेरिफाईड बीटा टप्प्यात उपलब्ध आहे आणि वापरकर्त्यांना त्यांचे Facebook आणि Instagram खाते सत्यापित करण्यासाठी प्रतीक्षा यादीमध्ये सामील व्हावे लागेल.

प्रोफाइलवर ब्ल्यू टीक जोडण्याव्यतिरिक्त, मेटा सत्यापित खात्यांना इतर अनेक वैशिष्ट्ये आणि सुविधा देखील मिळतील. यामध्ये सक्रिय संरक्षण, थेट ग्राहक समर्थन, विस्तारित पोहोच आणि विशेष अतिरिक्त गोष्टींचा समावेश आहे. लक्षात ठेवा की सध्या, मेटा सत्यापित 18 वर्षाखालील व्यक्ती आणि व्यवसायांसाठी उपलब्ध नाही.

किमान 18 वर्षे वयाचा कोणताही फेसबुक आणि इंस्टाग्राम वापरकर्ता त्यांचे खाते सत्यापित करू शकतो. सार्वजनिक किंवा खाजगी प्रोफाईल असलेले वापरकर्ते ज्यांची अॅक्टिव्हिटी किमान आहे ते त्यांचे खाते सत्यापित करू शकतात. त्याचप्रमाणे, व्यक्तीला एक सरकारी आयडी देखील द्यावा लागेल, ज्यामध्ये समान नाव आणि फोटो असेल आणि तो पडताळणी दस्तऐवज म्हणून वापरला जाऊ शकतो.

तुम्हालाही फेसबुक आणि इंस्टाग्रामवर तुमच्या खात्याच्या पडताळणीसाठी अर्ज करायचा असल्यास, सर्वप्रथम about.meta.com/technologies/meta-verified या लिंकवर जा. आणि Facebook किंवा Instagram वर क्लिक करून लॉग इन करा. यानंतर, प्रतीक्षा यादीत सामील होण्यासाठी पर्यायावर क्लिक करा. त्यानंतर, एकदा तुमचे खाते सत्यापनासाठी तयार झाल्यानंतर, तुम्हाला एक ईमेल मिळेल.