IPL 2023 मध्ये कोणीही लावली नाही बोली, त्यानेच 14 षटकारांच्या जोरावर फटकावल्या 146 धावा, पहा व्हिडिओ


इंडियन प्रीमियर लीग 2023 31 मार्चपासून सुरू होत आहे. जगातील सर्वात मोठ्या क्रिकेट लीगमध्ये सर्वोत्तम क्रिकेटपटू खेळताना दिसतात. या लीगमध्ये खेळणे ही प्रत्येकासाठी सन्मानाची बाब आहे, परंतु प्रत्येकाला येथे संधी मिळत नाही. वेस्ट इंडिजचा यष्टिरक्षक-फलंदाज जॉन्सन चार्ल्ससोबतही असंच काहीसं घडलं. चार्ल्सला आयपीएल 2023 च्या लिलावात कोणत्याही संघाने विकत घेतले नव्हते, परंतु आता या खेळाडूने स्पर्धेपूर्वी आपल्या बॅटची ताकद दाखवली आहे.

जॉन्सन चार्ल्सने दक्षिण आफ्रिकेविरुद्धच्या टी-20 मालिकेत वेस्ट इंडिजला केवळ विजय मिळवून दिला नाही, तर हा खेळाडू सर्वाधिक धावा करणारा खेळाडूही होता. जॉन्सन चार्ल्सला प्लेअर ऑफ द सिरीजचा पुरस्कारही मिळाला. या उजव्या हाताच्या फलंदाजाने 3 सामन्यात एकूण 14 षटकार मारले आणि आपल्या बॅटने 146 धावा केल्या. चार्ल्सचा स्ट्राइक रेट 239.34 होता आणि त्याला दुसऱ्या टी-20 मध्येही शतक झळकावण्यात यश आले. चार्ल्सने सेंच्युरियन टी20 मध्ये 118 धावांची उत्कृष्ट खेळी खेळली. चार्ल्सने अवघ्या 39 चेंडूत शतक झळकावले होते आणि तो वेस्ट इंडिजकडून सर्वात वेगवान टी-20 शतक करणारा फलंदाज बनला होता.

T20 मालिकेबद्दल बोलायचे झाले तर, वेस्ट इंडिजने अतिशय रोमांचक विजय मिळवला. पहिला T20 जिंकल्यानंतर दक्षिण आफ्रिकेने दुसरा T20 जिंकला आणि त्यानंतर तिसऱ्या T20 मध्ये वेस्ट इंडिजने 7 धावांनी विजय मिळवला. प्रथम फलंदाजी करताना वेस्ट इंडिजने 220 धावा केल्या आणि प्रत्युत्तरात दक्षिण आफ्रिकेचा संघ 213 धावा करू शकला.

एकेकाळी वेस्ट इंडिज हा सामना हरताना दिसत होता. या संघाच्या 5 विकेट 110 धावांवर पडल्या, परंतु अखेरीस रोमॅरियो शेफर्डने 22 चेंडूत नाबाद 44 धावा करत संघाला 220 धावांपर्यंत नेले आणि शेवटी त्याच्या धावा कामी आल्या.

दक्षिण आफ्रिकेने मालिका गमावली असली तरी सलामीवीर रीझा हेंड्रिक्सने अप्रतिम कामगिरी केली. या उजव्या हाताच्या फलंदाजाने या मालिकेत सर्वाधिक 172 धावा केल्या. 2 सामन्यात त्याच्या बॅटमधून अर्धशतकं झळकली. मात्र, या कामगिरीनंतरही त्याला प्लेअर ऑफ द सीरीजचा पुरस्कार मिळाला नाही कारण त्याच्या संघाने मालिका गमावली.