किराणा दुकानात केले काम, आता दुनिया करणार सलाम, झाला डीएसपी


पाकिस्तानचा वेगवान गोलंदाज हारिस रौफ हा त्याच्या उत्कृष्ट गोलंदाजीसाठी ओळखला जातो. सर्वोत्तम गोलंदाज म्हणून त्याची ओळख आहे, मात्र आता त्याच्या ओळखीत आणखी एक मानाचा तुरा खोवला गेला आहे. हारिस आता पोलिसात दाखल झाला आहे. त्याला आता डीएसपी म्हटले जाईल. इस्लामाबाद पोलिसांनी मंगळवारी त्यांची डीएसपी म्हणून नियुक्ती केली आहे. खुद्द हारिसने त्याच्या ट्विटरवरील पोस्टमध्ये ही माहिती दिली. त्याला डीएसपी बनवण्याचा सोहळा इस्लामाबादमध्ये पार पडला. या सोहळ्यात हारिस पोलिसांच्या गणवेशात दिसला.

इस्लामाबाद पोलिसांचे आयजी अकबर नासिर खान यांनी त्याचा गौरव केला, ज्यांना इस्लामाबाद कॅपिटल टेरिटरी पोलिस म्हणूनही ओळखले जाते. हारिसने आपल्या ट्विटरवर हा फोटो पोस्ट केला आणि लिहिले, आयसीटी पोलिसांचा सदिच्छा दूत म्हणून नियुक्ती केल्याबद्दल मला सन्मान वाटतो. त्याहीपेक्षा मला हा गणवेश परिधान करण्यात सन्मान वाटतो.

हा बहुमान मिळवणारा हारिस हा पहिला पाकिस्तानी खेळाडू नसला तरी. काही दिवसांपूर्वी पाकिस्तानचा आणखी एक वेगवान गोलंदाज नसीम शाह यालाही हा सन्मान मिळाला आहे. नसीम शाह हा देखील डीएसपी आहे. त्याला बलुचिस्तान पोलिसांनी क्वेट्टा येथे सदिच्छा दूत बनवले होते. हे दोघेही पाकिस्तानच्या वेगवान गोलंदाजी आक्रमणाचे भविष्य मानले जात आहेत. हारिसने नुकतेच इंग्लंडविरुद्ध खेळल्या गेलेल्या कसोटी मालिकेतील पहिल्या सामन्यात पदार्पण केले, पण तो दुखापतग्रस्त झाला. हारिसने आतापर्यंत एक कसोटी सामना खेळला आहे, ज्यात त्याला फक्त एक विकेट घेता आली. त्याच वेळी, त्याने 18 एकदिवसीय सामने खेळले आहेत ज्यात त्याने 30 विकेट घेतल्या आहेत. टी-20 मध्ये त्याने पाकिस्तानसाठी 57 सामने खेळले आहेत, ज्यामध्ये तो 72 विकेट घेण्यात यशस्वी ठरला आहे. हारिसने एकदा किराणा दुकानात काम केले आणि तेथून तो पाकिस्तान क्रिकेट संघात गेला आणि आता त्याला डीएसपी म्हटले जाईल.

दुसरीकडे, नसीमने 15 कसोटी सामने खेळले असून त्यात त्याने 42 विकेट घेतल्या आहेत. त्याने पाच एकदिवसीय सामन्यांमध्ये 18 विकेट घेतल्या आहेत. त्याचबरोबर नसीमने 18 टी-20 सामन्यात 15 विकेट घेतल्या आहेत.

पाकिस्तानने नुकतीच अफगाणिस्तानविरुद्ध तीन सामन्यांची टी-20 मालिका खेळली. यामध्ये हे दोघे वेगवान गोलंदाज नव्हते. या मालिकेत अफगाणिस्तानने पाकिस्तानचा पराभव करत मालिका 2-1 अशी जिंकली. अफगाणिस्तानने सुरुवातीचे दोन्ही सामने जिंकून मालिकेत अभेद्य आघाडी घेतली होती. त्याचवेळी मालिकेतील शेवटचा सामना जिंकून पाकिस्तानने आपली लाज वाचवली.