जसप्रीत बुमराह 6 महिन्यांपासून बाहेर, मग BCCI ने का दिले 7 कोटी रुपये ?


बीसीसीआयने आदल्या दिवशी वार्षिक करार जाहीर केला. या करारामध्ये 4 ग्रेड A+, A, B आणि C आहेत. यावेळी बीसीसीआयच्या सर्वात मोठ्या करार A+ ग्रेडमध्ये रवींद्र जडेजाची एंट्री झाली आहे. रोहित शर्मा, विराट कोहली आणि जसप्रीत बुमराह आधीच 7 कोटींच्या या ग्रेडमध्ये होते. A+ करारात बुमराहचे नाव पाहून सर्वांच्या डोक्यात गोंधळ उडाला. अखेर भारतीय वेगवान गोलंदाजाला सर्वात मोठा करार का मिळाला, हा प्रश्न सर्वत्र आहे.

बुमराह हा जगातील सर्वोत्तम गोलंदाजांपैकी एक आहे यात शंका नाही, परंतु बीसीसीआयचा हा करार ऑक्टोबर 2022 ते सप्टेंबर 2023 या हंगामासाठी आहे आणि जर आपण बुमराहबद्दल बोललो, तर त्याने 25 सप्टेंबर 2022 पासून भारतासाठी एकही सामना खेळलेला नाही आणि तो केव्हा परत येईल, याबाबत अजून काही अपडेट नाही. अशा स्थितीत मंडळाने त्याला यंदाच्या मोसमातील सर्वात मोठ्या करारात कशाच्या आधारे कायम ठेवले.

यावेळी सर्वात मोठ्या गटात 3 ऐवजी 4 खेळाडू सहभागी झाले होते. या करारानंतर बुमराहच्या नावावरुन गदारोळ झाला आहे. शेवटी, सर्वात मोठ्या श्रेणीत ते कसे अबाधित आहे. तर हार्दिक पांड्या आधीच्या करारात दुखापतीमुळे 2 ग्रेड घसरला आहे. खरे तर गेल्या वर्षी जुलैमध्येच पांड्या वर्षभरानंतर संघात परतला होता. तो दीर्घकालीन दुखापतीशी झुंज देत होता ज्यामुळे त्याचा 2021-2022 करार झाला आणि तो थेट A वरून C मध्ये गेला. त्याने ग्रेड घसरल्यानंतर जुलैमध्ये पुनरागमन केले आणि तेव्हापासून तो संघाचा अविभाज्य भाग आहे. त्याला फायदा झाला या हंगामात आणि त्याने 5 कोटींची ए ग्रेड गाठली आहे.

अशा परिस्थितीत, दुखापतीमुळे दीर्घकाळ संघाबाहेर राहिल्यानंतर पांड्याच्या ग्रेडमध्ये २ ग्रेडची घसरण होऊ शकते, तर बुमराह A+ ग्रेडमध्ये कसा राहील, तर त्याच्या पुनरागमनाला अजून वेळ लागू शकतो. वास्तविक गेल्या वर्षी पाठीत स्ट्रेस फ्रॅक्चर झाले होते. या दुखापतीमुळे तो प्रथम आशिया चषक आणि नंतर टी-20 विश्वचषकातूनही बाहेर पडला. इतकंच नाही तर यंदाचा एकदिवसीय विश्वचषक त्याच्या खेळण्यावरही प्रश्नचिन्ह निर्माण झाले आहे.