फिक्सिंगमध्ये दोषी ठरलेल्या क्रिकेटपटूच्या स्पर्धेत खेळणार बाबर-शादाब, जिंकल्यावर मिळणार 9 हजार रुपये


द हंड्रेडमध्ये बाबर आझमची निवड झाली नसेल, पण हा खेळाडू आता आपल्याच देशातल्या खासगी स्पर्धेत भाग घेणार आहे. फिक्सिंगच्या आरोपाखाली तुरुंगवास भोगलेला पाकिस्तानचा माजी खेळाडू सलमान बट याने ही स्पर्धा आयोजित केली आहे.

लाहोरमध्ये एका खाजगी क्रिकेट संस्थेने रमजान स्पर्धेचे आयोजन केले आहे. सलमान बट्ट हा या कार्यक्रमाचा मुख्य आयोजक आहे. या स्पर्धेत आठ संघ सहभागी होणार आहेत. बातमीनुसार, आठ संघांमध्ये 2-2 आंतरराष्ट्रीय खेळाडू दिसणार आहेत.

या स्पर्धेसंदर्भात लाहोरमध्ये पत्रकार परिषद आयोजित करण्यात आली होती, ज्यामध्ये सलमान बट्टने ही माहिती दिली. तो म्हणाला की, ही स्पर्धा लाहोरमध्ये पहिल्यांदाच रमजान महिन्यात होत आहे. या स्पर्धेतून नवीन कलागुणांना चांगले व्यासपीठ मिळेल, अशी अपेक्षा त्यांनी व्यक्त केली.

या स्पर्धेत भाग घेणारा बाबर आझम हा एकमेव खेळाडू नाही. त्यांच्याशिवाय शादाब खान, उसामा मीर, आझम खान, उस्मान कादिर, एहसान अली आणि आबिद अली यांनीही या स्पर्धेत सहभागी होण्याचे मान्य केले आहे.

काही मीडिया रिपोर्ट्समध्ये असा दावाही केला जात आहे की या टूर्नामेंटच्या प्रत्येक मॅचमध्ये जो प्लेअर ऑफ द मॅच होईल त्याला 30 हजार पाकिस्तानी रुपये मिळतील. भारतीय रुपयात ही किंमत सुमारे नऊ हजार रुपये आहे. स्पर्धेचे वेळापत्रक आणि बक्षीस रक्कम जाहीर करण्यात आलेली नाही.