कोहली-रोहितची शिकार, आता IPL 2023 मध्ये खेळण्यावर टांगती तलवार


इंडियन प्रीमियर लीग (IPL 2023) सुरू होण्यापूर्वीच काही खेळाडूंचा हंगाम संपलेला दिसत आहे. जसप्रीत बुमराह, ऋषभ पंत, जॉनी बेअरस्टो यांसारखी मोठी नावे दुखापतीमुळे स्पर्धेतून बाहेर पडली आहेत, तर श्रेयस अय्यरलाही खेळणे कठीण जात आहे. या मोठ्या नावांशिवाय काही युवा खेळाडूही आहेत, ज्यांच्यासाठी या मोसमात खेळणे कठीण आहे.

गेल्या मोसमात आयपीएलमध्ये पदार्पण करणाऱ्या मुकेश चौधरी आणि मोहसीन खान या दोन डावखुऱ्या भारतीय वेगवान गोलंदाजांना नव्या मोसमात खेळणे कठीण जात आहे. दोन्ही वेगवान गोलंदाज दुखापतग्रस्त असून अद्याप तंदुरुस्त झालेले नाहीत.

Cricbuzz मधील एका अहवालात असा दावा करण्यात आला आहे की 26 वर्षीय मुकेश चौधरी, जो CSK साठी गणला जाऊ शकतो, त्याचे सध्या बेंगळुरू येथील राष्ट्रीय क्रिकेट अकादमीमध्ये पुनर्वसन केले जात आहे, परंतु फ्रँचायझीचे मुख्य कार्यकारी अधिकारी काशी विश्वनाथ यांना त्याच्या पूर्णत्वाची आशा नाही.

मुकेशने गेल्या मोसमात चेन्नईकडून 13 सामन्यांत सर्वाधिक 16 विकेट घेतल्या होत्या. त्याने आपल्या स्विंग गोलंदाजीने खूप प्रभावित केले आणि यावेळी रोहित शर्मा, विराट कोहली यांसारख्या दिग्गजांच्या विकेट्सही घेतल्या.

दुसरीकडे, लखनौ सुपर जायंट्सच्या पदार्पणासह आयपीएलमध्ये पदार्पण करणारा उत्तर प्रदेशचा वेगवान गोलंदाज मोहसीन खान सध्या फिटनेससाठी संघर्ष करत आहे. मोहसीन सध्या एलएसजीसोबत प्रशिक्षण घेत आहे, पण त्याच्या फिटनेसवर अजूनही शंका असल्याचे या अहवालात सांगण्यात आले आहे.

मोहसीन खानने गेल्या मोसमात पदार्पण करताना एलएसजीसाठी 9 सामन्यात 14 बळी घेतले आणि तो संघाचा दुसरा सर्वात यशस्वी गोलंदाज ठरला. मात्र, त्यानंतर तो दुखापतग्रस्त असून गेल्या वर्षभरात तो कोणत्याही स्तरावर एकही सामना खेळलेला नाही.