रोहित शर्मा, द्रविडलाही सांगितले जाणार नाही बुमराहबद्दल ? धक्कादायक बातमी!


भारताचा वेगवान गोलंदाज जसप्रीत बुमराहची दुखापत हे सध्या सर्वांसाठीच कोडे आहे. दुखापतीमुळे तो गेल्या सहा महिन्यांपासून संघाबाहेर आहे. प्रत्येक मालिकेसोबत चाहत्यांना आशा आहे की आता बुमराह परतेल, पण काहीतरी वेगळेच घडते. बुमराहच्या दुखापतीवर इतका सस्पेंस निर्माण केला जात आहे की संघाचा कर्णधार रोहित शर्मा आणि मुख्य प्रशिक्षक राहुल द्रविड यांनाही त्याच्याबद्दल माहिती नाही. बीसीसीआय बुमराहच्या दुखापतीबाबत कोणतीही माहिती देत ​​नाही.

जसप्रीत बुमराह शेवटचा 25 सप्टेंबर 2022 रोजी मैदानात उतरला होता. ऑस्ट्रेलियाविरुद्धच्या या टी-20 सामन्यानंतर बुमराहला स्ट्रेस फ्रॅक्चर झाले असून पुढील मालिकेत तो खेळणार नसल्याचे वृत्त आले होते. यावर्षी भारताच्या देशांतर्गत हंगामात तो पुनरागमन करेल अशी अपेक्षा होती पण तसे झाले नाही. त्यानंतर यासंदर्भात अनेक गोष्टी समोर आल्या, मात्र अधिकृतपणे बीसीसीआयने काहीही सांगितले नाही.

बुमराह परत येईपर्यंत बीसीसीआय त्याच्या पुनर्वसनाशी संबंधित कोणतेही अपडेट जारी करत नाही. या वेगवान गोलंदाजाच्या दुखापतीबाबत गुप्तता ठेवण्याचे प्रयत्न सुरू आहेत. बीसीसीआयमध्येही याची फारशी माहिती नाही. केवळ राष्ट्रीय क्रिकेट अकादमीचे प्रमुख व्हीव्हीएस लक्ष्मण आणि फिजिओ यांना बुमराहशी बोलण्याची परवानगी आहे. बुमराहच्या दुखापतीबाबत नंतर अपडेट देण्यात येईल, असेही निवड समितीला स्पष्टपणे सांगण्यात आले आहे.

या महिन्याच्या सुरुवातीला अशी बातमी आली होती की स्ट्रेस फ्रॅक्चरने त्रस्त असलेल्या बुमराहचे ऑपरेशन यशस्वी झाले आहे, पण तरीही त्याला परत येण्यास वेळ लागेल. बुमराह जूनमध्ये होणाऱ्या वर्ल्ड टेस्ट चॅम्पियनशिपच्या फायनलमध्ये खेळणार नाही. तसेच त्याच्याकडून आशिया कपमध्ये खेळण्याची आशाही कमी आहे. टीम इंडियाचे हे स्टार गोलंदाज कधी मैदानात परततील हे फक्त बीसीसीआयच सांगेल. बुमराहच्या अनुपस्थितीचे नुकसान टीम इंडियाचे तसेच या आयपीएलमध्ये आपल्या स्टारशिवाय खेळणाऱ्या मुंबई इंडियन्सचे होणार आहे.