पाकिस्तानात होणार नाही आशिया कप फायनल? तोंड दाखवण्याच्या लायक राहिली नाही पीसीबी!


‘आशिया चषक पाकिस्तानातच होणार’, ‘भारतीय संघ आशिया चषक खेळण्यासाठी पाकिस्तानात आला नाही, तर आम्हीही विश्वचषक खेळण्यासाठी भारतात जाणार नाही’, अशा प्रकारच्या धमक्या पाकिस्तान क्रिकेट बोर्ड सातत्याने देत आहे. मात्र गुरुवारी पाकिस्तानचा सगळा उद्दामपणा बाहेर आला. पाकिस्तान क्रिकेट बोर्डाने शरणागती पत्करली आणि सांगितले की भारताला पाकिस्तानमध्ये येण्याची गरज नाही आणि त्यांचे सामने तटस्थ ठिकाणीच होतील. पण इथे प्रश्न असा आहे की आशिया कपची फायनल कुठे होणार?

या प्रश्नाचे उत्तर पाकिस्तानच्या गळ्यातले हाड ठरू शकते, कारण टीम इंडिया जर आशिया कपच्या अंतिम फेरीत पोहोचली, तर पीसीबीचा मोठा अपमान निश्चित आहे. भारत आपले सामने पाकिस्तानबाहेर खेळू शकतो, असे पीसीबीने मान्य केले आहे. तर इतर संघ पाकिस्तानमध्ये आशिया कपचे सामने खेळणार आहेत. पण टीम इंडिया फायनलमध्ये पोहोचली, तर पाकिस्तानला घरच्या मैदानावर विजेतेपदाचा सामना आयोजित करता येणार नाही.

जर भारतीय संघ अंतिम फेरीत पोहोचला आणि त्यासोबत पाकिस्तानी संघानेही फायनलमध्ये प्रवेश केला, तर पीसीबीसाठी ती आणखी अपमानाची बाब असेल. कारण आशिया चषकाचे यजमानपद पाकिस्तानकडेच असेल असे म्हणायचे असले तरी भारत-पाक अंतिम सामना झाल्यास या संघाला जेतेपदाचा सामना तटस्थ ठिकाणीच खेळावा लागणार आहे.

आशिया कपसाठी भारतीय संघ कसा तरी पाकिस्तानात यावा यासाठी पाकिस्तान क्रिकेट बोर्ड सतत प्रयत्न करत होते. पण बीसीसीआयने आपली भूमिका फार पूर्वीच स्पष्ट केली होती. यानंतर पीसीबीने भारताला धमकी दिली की त्यांचा संघ विश्वचषक खेळण्यासाठी भारतात येणार नाही. एवढेच नाही तर पीसीबीला आशिया चषक खेळणाऱ्या इतर देशांच्या बोर्डांसोबत स्वतंत्र बैठक घेऊन बीसीसीआयच्या विरोधात वातावरण निर्माण करायचे होते, पण शेवटी पाकिस्तानला नमते घ्यावे लागले.

आशिया कपमध्ये भारतीय क्रिकेट संघ आपले सामने कुठे खेळणार या प्रश्नाचे उत्तर अद्याप सापडलेले नाही. स्थळ अद्याप निश्चित झालेले नाही. यूएई, श्रीलंका, ओमान यापैकी कोणत्याही एका देशात भारतीय संघ आपल्याविरुद्ध खेळू शकतो, असे मानले जाते. तसेच, इंग्लंडचे नावही चर्चेत आहे. मात्र, त्याची शक्यता अवघड दिसत आहे.