आयपीएल हा फक्त फलंदाजांचा खेळ नाही, हे आहेत 5 ‘शिकारी’ जे सर्वांवर आहेत भारी


क्रिकेट हा आता फलंदाजांचा खेळ बनत चालला आहे, यात शंका नाही. नियमांपासून ते खेळपट्टीपर्यंत गोलंदाजांच्या विरोधात गोष्टी केल्या जात आहेत. मात्र असे असूनही काही गोलंदाज असे आहेत, जे आपल्या सर्वोत्तम कामगिरीने मॅच विनर ठरले आहेत. असे गोलंदाज आयपीएलमध्येही पाहायला मिळतात, ज्यांच्यासमोर फलंदाज लाजतात. चला तुम्हाला अशा गोलंदाजांची आणि त्यांच्या सर्वोत्तम व्यक्तींची ओळख करून देऊ…

ड्वेन ब्राव्हो हा आयपीएल इतिहासातील सर्वात यशस्वी गोलंदाज आहे. चेन्नई सुपर किंग्जच्या या अष्टपैलू खेळाडूने सर्वाधिक 181 विकेट घेतल्या आहेत. त्याच्यानंतर 170 बळी घेणाऱ्या लसिथ मलिंगाचा क्रमांक लागतो. जरी हा खेळाडू निवृत्त झाला आहे.

राशिद खान हा आयपीएलच्या इतिहासातील सर्वात कंजूस गोलंदाज आहे. हा उजव्या हाताचा लेग स्पिनर प्रति षटकात फक्त 6.35 धावा देतो. 100 हून अधिक बळी घेणाऱ्या गोलंदाजांमध्ये तो सर्वोत्तम आहे.

भुवनेश्वर कुमार हा IPL इतिहासात सर्वाधिक डॉट बॉल टाकणारा गोलंदाज आहे. या वेगवान गोलंदाजाने आतापर्यंत सर्वाधिक 1400 चेंडू टाकले आहेत ज्यावर एकही धाव काढली नाही. आर अश्विन 1357 चेंडूसह दुसऱ्या स्थानावर आहे.

आयपीएलच्या एकाच मोसमात सर्वाधिक विकेट्स घेण्याचा विक्रम हर्षल पटेलच्या नावावर आहे. या खेळाडूने IPL 2021 मध्ये 15 सामन्यात 32 विकेट घेतल्या. ड्वेन ब्राव्होने एका मोसमात 32 विकेट घेण्याचा पराक्रमही केला आहे, पण या खेळाडूने 18 सामने खेळले.

IPL सामन्यातील सर्वोत्तम गोलंदाजीचा विक्रम अल्झारी जोसेफच्या नावावर आहे. वेस्ट इंडिजच्या या वेगवान गोलंदाजाने 12 धावांत 6 बळी घेण्याचा पराक्रम केला आहे. सोहेल तन्वीर आणि अॅडम जम्पा यांनीही एका सामन्यात 6-6 बळी घेण्याचा पराक्रम केला आहे.