7व्या क्रमांकावर फलंदाजी करत घडवला चमत्कार, ठोकले झंझावाती शतक, संघाला अखेरच्या षटकात मिळवून दिला विजय


नेदरलँड्स आणि झिम्बाब्वे यांच्यात तीन एकदिवसीय सामन्यांची मालिका खेळवली जात आहे. मालिकेतील पहिला सामना अतिशय रोमांचक होता, जो नेदरलँड्सने तीन विकेट्सने जिंकला होता. नेदरलँड्सपेक्षाही या सामन्यातील चर्चा त्यांच्या अष्टपैलू खेळाडू तेजा निदामनुरूची होती, ज्याने सातव्या क्रमांकावर फलंदाजी करताना शतक झळकावले.

झिम्बाब्वेचा संघ येथे प्रथम फलंदाजीसाठी आला होता. त्यांची सुरुवात चांगली झाली नाही. 70 धावांच्या स्कोअरवर पाच गडी गमावूनही या संघाने यष्टीरक्षक फलंदाज क्लाइव्ह मदनेच्या अर्धशतकाच्या जोरावर 249 धावा केल्या. नेदरलँड्सची सुरुवातही चांगली झाली नाही आणि एकूण 64 धावांवर त्यांनी पाच विकेट गमावल्या. मात्र, यानंतर तेजाने डाव सांभाळला.

तेजा सातव्या क्रमांकावर फलंदाजीला आला. तोपर्यंत संघाची धावसंख्या 100 च्या पुढे गेली नव्हती. येथून तेजाने डाव सांभाळला. त्याने 96 चेंडूत नाबाद 110 धावा केल्या. त्याने या खेळीत नऊ चौकार आणि तीन षटकार मारले. तेजाचे हे पहिले वनडे शतक होते. त्याने आतापर्यंतच्या कारकिर्दीत फक्त 9 वनडे खेळले आहेत.

तेजालाही त्याच्या डावात दोन जीवदान मिळाले. शेवटच्या दोन चेंडूंमध्ये नेदरलँड्सला विजयासाठी एका धावेची गरज होती. षटकाच्या पाचव्या चेंडूवर व्हॅन मिकेरेनने षटकार खेचून संघाचा विजय निश्चित केला, पण या विजयाचा खरा हिरो तेजा राहिला.

तेजाचा पाठलाग करताना सातव्या क्रमांकावरील तिसरी सर्वात मोठी खेळी होती. त्याच्या आणि शरीज अहमद यांच्यातील 110 धावांच्या भागीदारीचा पाठलाग करताना, विजय मिळवून देणारी ही पाचवी सर्वात मोठी भागीदारी ठरली.