IPL खेळू शकणार नाही 6.75 कोटींचा खेळाडू, पंजाब किंग्जचे वाढले टेन्शन


पंजाब किंग्जच्या संघाने इंडियन प्रीमियर लीगचे (आयपीएल) विजेतेपद एकदाही जिंकलेले नाही. आयपीएल-2023 मध्ये हा संघ नवीन प्रशिक्षक आणि कर्णधारासह उतरत आहे. या संघाचे कर्णधारपद शिखर धवनकडे आल्यावर प्रशिक्षकाची जबाबदारी इंग्लंडचे विश्वविजेते प्रशिक्षक ट्रेव्हर बेलिस यांच्याकडे आली. मात्र हंगाम सुरू होण्यापूर्वीच पंजाबला मोठा धक्का बसला आहे. या संघाचा स्टार खेळाडू आणि तुफानी फलंदाज IPL-2023 मधून बाहेर आहे. हा खेळाडू आहे जॉनी बेअरस्टो.

बेअरस्टो सध्या दुखापतग्रस्त असून त्यामुळेच तो आयपीएलमध्ये खेळू शकणार नाही. बेअरस्टोच्या पायाला दुखापत झाली आहे आणि त्यामुळेच तो बऱ्याच दिवसांपासून क्रिकेटपासून दूर आहे. यावेळी तो दुखापतीतून सावरत आहे. इंग्रजी वृत्तपत्र द गार्डियनने तो आयपीएलमध्ये खेळणार नसल्याची माहिती दिली आहे.

सप्टेंबर 2022 मध्ये गोल्फ खेळताना बेअरस्टो जखमी झाला होता. तो पडला होता आणि त्यामुळेच त्याच्या लिगामेंटला दुखापत झाली होती. त्याच्या डाव्या पायात मेटल प्लेट टाकण्यात आली आहे. तो अजूनही सावरलेला नाही आणि त्यामुळे तो आयपीएलमधून बाहेर पडणार आहे.या दुखापतीमुळे तो गेल्या वर्षी ऑस्ट्रेलियाने आयोजित केलेल्या टी-20 विश्वचषक स्पर्धेत भाग घेऊ शकला नाही. इंग्लंडने हा विश्वचषक आपल्या नावावर केला होता. इंग्लंड आणि वेल्स क्रिकेट बोर्ड आणि पंजाब किंग्जने या प्रकरणी अद्याप कोणतेही वक्तव्य जारी केलेले नाही.

बॅट्समन बेअरस्टो ज्या प्रकारचा झंझावाती आहे, तो पाहता पंजाबसाठी हा मोठा धक्का आहे. गेल्या मोसमात त्याने 11 डावात 144.57 च्या स्ट्राईक रेटने 253 धावा केल्या होत्या. हा फलंदाज असा आहे की तो आपल्या फलंदाजीने कोणत्याही परिस्थितीत सामना फिरवू शकतो.

आता पंजाबसाठी चिंतेची बाब असेल की त्याला बेअरस्टोसारख्या झंझावाती फलंदाजाचा पर्याय कुठून मिळेल. पंजाब संघात भानुका राजपक्षे असूनही तो तुफानी फलंदाजी करतो आणि यष्टिरक्षणही करतो. बेअरस्टोच्या अनुपस्थितीत त्याच्यावर जबाबदारी वाढणार आहे. बेअरस्टोच्या बाहेर पडल्यानंतर पंजाबसमोर सलामीवीर शोधण्याचीही अडचण आहे. धवनसोबत संघाला वेगवान धावा करू शकणाऱ्या सलामीवीराची गरज आहे. बेअरस्टोला पंजाबने 6.75 कोटी रुपयांना विकत घेतले होते.