IND vs AUS : टीम इंडियाला ‘दुहेरी धोका’, हे टाळायचे असेल तर ऑस्ट्रेलियाविरुद्ध चेन्नईत करावे लागेल हे काम


चेन्नईत टीम इंडियाला दुहेरी धोका आहे. हे दोन्ही धोके प्रतिस्पर्धी ऑस्ट्रेलियाकडून आहेत. अर्थात भारत आणि ऑस्ट्रेलिया यांच्यातील वनडे मालिका सध्या बरोबरीत आहे. दोन्ही संघांना समान संधी आहे. पण, भारतासाठी धोका थोडा दुहेरी आहे, तो टाळण्यासाठी चेन्नईत चमक दाखवणे त्यांच्यासाठी आवश्यक आहे.

सर्वप्रथम हे जाणून घ्या की चेन्नईमध्ये टीम इंडियाला काय दुहेरी धोका आहे? त्यामुळे या दोन्ही धोक्यांचा संबंध सामन्याच्या निकालाशी आहे. भारताचा विजय-पराजय ऑस्ट्रेलियासाठी धोका ठरेल की टाळता येईल हे ठरवेल.

वास्तविक, भारतीय संघावर जो दुहेरी धोका आहे, तो केवळ मालिका गमावण्याचा नाही, तर बादशाहत गमावण्याचाही आहे. चेन्नईमध्ये टीम इंडिया हरली, तर वनडे मालिका गमवावी लागेल, त्याचप्रमाणे वनडेमधील नंबर वन रँकिंगही गमवावी लागेल.

सध्या भारतीय संघ 114 रेटिंग गुणांसह वनडे क्रमवारीत पहिल्या स्थानावर आहे आणि ऑस्ट्रेलिया 112 रेटिंग गुणांसह दुसऱ्या क्रमांकावर आहे. आता भारत जिंकला, तर त्यांचे साम्राज्य आणि वनडे मालिकेतील ट्रॉफी दोन्ही सुरक्षित राहतील. एकदिवसीय मालिकेत 2-1 अशा विजयासह त्यांचे 115 रेटिंग गुण होतील.

पण जर ऑस्ट्रेलिया जिंकला तर दोन्ही संघांचे 113-113 रेटिंग गुण असतील. मग अशावेळी दशांश गणनेतील जास्तीमुळे ऑस्ट्रेलिया शीर्षस्थानी पोहोचेल. म्हणजेच भारत केवळ एकदिवसीय मालिका 1-2 ने गमावणार नाही, तर एकदिवसीय क्रमवारीत दुसऱ्या स्थानावर घसरेल.