IPL 2023 मध्ये पाहायला मिळणार 10 का दम, काही महाग, काही स्वस्त, हे परदेशी दाखवतील आपला रंग


आयपीएलमध्ये खेळणे हे प्रत्येक क्रिकेटपटूचे स्वप्न बनले आहे. क्रिकेटपटू भारताचा असो किंवा इतर देशाचा, त्याला नेहमीच आयपीएलमध्ये खेळायचे असते. 31 मार्चपासून सुरू होणाऱ्या IPL-2023 मध्येही काही खेळाडूंचे हे स्वप्न साकार होणार आहे. आम्ही तुम्हाला अशा 10 विदेशी खेळाडूंबद्दल सांगणार आहोत ज्यांना IPL मध्ये पहिल्यांदाच खरेदी करण्यात आले आहे आणि ते या हंगामात पदार्पण करू शकतात. हे सर्वजण पहिल्याच क्षणी जगाच्या लक्षात राहील अशी छाप सोडण्याचा प्रयत्न नक्कीच करतील.

यावेळी सर्वांच्या नजरा ऑस्ट्रेलियन अष्टपैलू कॅमेरून ग्रीनवर असतील. भविष्यातील एक मोठा स्टार म्हणून या खेळाडूकडे पाहिले जात आहे. आयपीएल लिलावात या खेळाडूसाठी चुरशीची लढाई झाली आणि अखेरीस मुंबई इंडियन्सला 17.50 कोटी रुपयांना ग्रीनला खरेदी करता आले. ग्रीनने आतापर्यंत ऑस्ट्रेलियासाठी आठ टी-20 सामने खेळले आहेत आणि 139 धावांसह पाच विकेट्स घेतल्या आहेत.

सर्वांचे लक्ष इंग्लंडच्या हॅरी ब्रूकवरही असेल कारण या उजव्या हाताच्या फलंदाजाने आपले कौशल्य दाखवून दिले आहे. सनरायझर्स हैदराबादने या खेळाडूला सोबत घेण्यासाठी 13.25 कोटी रुपये मोजले होते. ब्रूकने इंग्लंडकडून 20 टी-20 सामने खेळले असून त्यात एका अर्धशतकासह 372 धावा केल्या आहेत.

झिम्बाब्वेचा सिकंदर रझाही प्रथमच आयपीएल खेळणार आहे. आयपीएल करार मिळवणारा तो आपल्या देशातील चौथा क्रिकेटपटू आहे. या खेळाडूने आपल्या फिरकी आणि शानदार फलंदाजीने सर्वांना प्रभावित केले होते. पंजाब किंग्सने त्याला 50 लाख रुपयांमध्ये सामील केले आहे. या खेळाडूने आतापर्यंत 66 टी-20 आंतरराष्ट्रीय सामने खेळले आहेत ज्यात त्याने सहा अर्धशतकांच्या मदतीने 1259 धावा केल्या आहेत. त्याच्या नावावर 38 विकेट्सही आहेत.

सध्याचा सर्वोत्कृष्ट फलंदाज मानला जाणारा इंग्लंडचा जो रूट याने 2012 मध्ये टी-20 क्रिकेटमध्ये पदार्पण केले होते, पण त्याला अद्याप आयपीएलमध्ये पदार्पण करता आलेले नाही. या मोसमात प्रथमच त्याला आयपीएल संघाने विकत घेतले आहे. रूट राजस्थान रॉयल्सशी जोडला गेला आहे. फ्रँचायझीने त्याच्यासाठी एक कोटी रुपये मोजले आहेत. रूटने इंग्लंडकडून 32 टी-20 सामने खेळले असून पाच अर्धशतकांच्या मदतीने त्याने 893 धावा केल्या आहेत.

जोश लिटल हा आयर्लंडचा खेळाडू असून तो प्रथमच आयपीएलमध्ये खेळताना दिसणार आहे. या खेळाडूने गेल्या वर्षी खेळलेल्या टी-20 विश्वचषकातही हॅट्ट्रिक घेतली होती. गतविजेत्या गुजरात टायटन्सने या खेळाडूसाठी झुंज दिली आणि त्याला 4.40 कोटी रुपयांमध्ये आपल्याशी जोडले. या डावखुऱ्या वेगवान गोलंदाजाने आपल्या देशासाठी 53 टी-20 सामने खेळले असून 62 बळी घेतले आहेत.

आयपीएल-2023 मध्ये मायकेल ब्रेसवेलची एंट्री आणखी एका खेळाडूमुळे झाली आहे. इंग्लंडच्या विल जॅक्सला रॉयल चॅलेंजर्स बंगळुरूने लिलावात विकत घेतले, पण तो नुकताच जखमी झाला आणि त्यानंतर फ्रँचायझीने त्याच्या जागी न्यूझीलंडच्या मायकेल ब्रेसवेलचा समावेश केला. या खेळाडूने न्यूझीलंडकडून टी-20 सामने खेळले असून 21 विकेट घेण्यासह त्याने 113 धावा केल्या आहेत. त्याच्या नावावर एक अर्धशतकही आहे.

फिल सॉल्ट हे आणखी एक नाव आहे, ज्याने T20 मध्ये आपली क्षमता दाखवली आहे आणि आता तो आयपीएलमध्ये पदार्पण करताना दिसणार आहे. या इंग्लंडच्या फलंदाजाला दिल्ली कॅपिटल्सने दोन कोटी रुपयांनी आपल्याशी जोडले आहे. या खेळाडूने आतापर्यंत इंग्लंडसाठी 16 टी-20 सामने खेळले असून 308 धावा केल्या आहेत. त्याच्या बॅटमधून दोन अर्धशतके झळकली आहेत.

इंग्लंडचा डावखुरा वेगवान गोलंदाज रीस टोपली देखील पहिल्यांदाच आयपीएल खेळणार आहे.रॉयल चॅलेंजर्स बंगळुरूने त्याच्यासाठी 1.90 कोटी रुपये खर्च केले आहेत. या गोलंदाजाने आतापर्यंत इंग्लंडसाठी 22 टी-20 सामने खेळले असून तितक्याच विकेट्स घेतल्या आहेत.

बांगलादेशचा यष्टिरक्षक-फलंदाज लिटन दासही यावेळी आयपीएलमध्ये दिसणार आहे. त्याला दोन वेळचा विजेता कोलकाता नाईट रायडर्सने 50 लाख रुपयांमध्ये सामील केले आहे. दास देखील बराच काळ आंतरराष्ट्रीय क्रिकेट खेळत आहे परंतु अद्याप त्याला आयपीएलमध्ये पदार्पण करता आलेले नाही. यावेळी त्याचा भाग येऊ शकतो.

दक्षिण आफ्रिकेचा अष्टपैलू खेळाडू ड्युएन जॅन्सनलाही आयपीएलमध्ये पहिल्यांदाच खरेदी करण्यात आले आहे. त्याला मुंबई इंडियन्सने 20 लाख रुपयांना विकत घेतले आहे. या खेळाडूने अद्याप आंतरराष्ट्रीय क्रिकेटमध्ये पदार्पण केलेले नाही.