विराट कोहलीच्या ऐतिहासिक खेळीच्या दिवशी रडले सचिनचे चाहते, पाकिस्तानलाही अश्रू अनावर!


भारताच्या क्रिकेट इतिहासात 18 मार्च ही तारीख खूप महत्त्वाची आहे. या दिवशी जिथे विराट कोहलीने ऐतिहासिक खेळी खेळली, तर दुसरीकडे सचिन तेंडुलकरच्या चाहत्यांचे मन दु:खी झाले आणि पाकिस्तानी क्रिकेट चाहत्यांचेही अश्रू अनावर झाले. 11 वर्षांपूर्वी या दिवशी (18 मार्च) झालेल्या एकाच सामन्यात हे सर्व घडले.

2012 साली आशिया चषकात भारताचा सामना पाकिस्तानशी झाला होता. हा सामना मीरपूर, बांगलादेश येथे खेळला गेला. या सामन्यात पाकिस्तानच्या संघाने अप्रतिम फलंदाजी करत 330 धावा केल्या. भारत हा सामना हरेल असे वाटत होते, पण तसे झाले नाही. सचिन तेंडुलकरने शेवटच्या वनडेत विजय मिळवून अलविदा केला.

पाकिस्तान संघाचे कर्णधारपद तेव्हा मिसबाह-उल-हकच्या हातात होते, ज्याने नाणेफेक जिंकून प्रथम फलंदाजी करण्याचा निर्णय घेतला. सलामीला येताना मोहम्मद हाफिजने 105 आणि नासिर जमशेदने 112 धावा केल्या. याशिवाय युनूस खाननेही अर्धशतकी खेळी खेळली. त्यामुळे पाकिस्तानने 50 षटकांत 6 गडी गमावून 329 धावा केल्या.

प्रत्युत्तरात भारतानेही अप्रतिम फलंदाजी केली. या सामन्यात विराट कोहलीने 148 चेंडूत 183 धावांची शानदार खेळी केली. ही त्याची वनडेतील सर्वोच्च धावसंख्या आहे. या सामन्यात कोहलीशिवाय रोहित शर्माने 68 आणि सचिन तेंडुलकरने 52 धावा केल्या. विराट कोहलीने रोहित शर्मासोबत तिसऱ्या विकेटसाठी 172 धावांची भागीदारी केली. भारताने हा सामना चार विकेटने जिंकून पाकिस्तानी चाहत्यांना रडायला भाग पाडले.

या सामन्यासह सचिन तेंडुलकरने आपल्या वनडे कारकिर्दीला अलविदा केला होता. भारतीय चाहत्यांचे मन दु:खी झाले कारण यानंतर सचिन कधीही निळ्या जर्सीत दिसणार नव्हता. सचिनने 463 सामन्यात 18426 धावा केल्या, ज्यात 49 शतके आहेत. याशिवाय त्याने 96 अर्धशतकेही केली आहेत.