भारताच्या नाकीनऊ आणणारा आता बनला विराट कोहलीचा साथीदार, आयपीएलपूर्वी संघात मोठा बदल


इंडियन प्रीमियर लीगचा (आयपीएल) पुढचा सीझन सुरू होण्यासाठी अवघे काही दिवस उरले आहेत, मात्र त्याआधीच रॉयल चॅलेंजर्स बंगळुरूला धक्का बसला. त्याने 3.25 कोटींना खरेदी केलेला खेळाडू दुखापतीमुळे बाहेर पडला. विल जॅक्स असे या खेळाडूचे नाव आहे. आता आरसीबीने त्याच्या बदलीची घोषणा केली आहे. आरसीबीने न्यूझीलंडचा अष्टपैलू खेळाडू मायकेल ब्रेसवेलचा आपल्या संघात समावेश केला आहे. आरसीबीने शनिवारी ही माहिती दिली.

त्यांच्या इंस्टाग्रामवर याची घोषणा करताना आरसीबीने लिहिले की, न्यूझीलंडचे मायकेल ब्रेसवेल आयपीएल 2023 मध्ये विल जॅक्सची जागा घेईल. बांगलादेश दौऱ्यावर खेळल्या गेलेल्या दुसऱ्या एकदिवसीय सामन्यात विल जॅक्सच्या स्नायूला दुखापत झाली होती, त्यामुळे तो आयपीएलमधून बाहेर आहे.

न्यूझीलंडचा संघ या वर्षाच्या सुरुवातीला भारत दौऱ्यावर आला होता. या संघाने भारत दौऱ्यावर तीन एकदिवसीय आणि टी-20 सामन्यांची मालिका खेळली. तीन सामन्यांच्या टी-20 मालिकेत तो आपल्या संघासाठी सर्वाधिक बळी घेणारा गोलंदाज ठरला होता. याशिवाय भारताविरुद्धच्या पहिल्या एकदिवसीय सामन्यात त्याने शानदार शतक झळकावत 140 धावा केल्या. त्याने मिचेल सँटनरसोबत शानदार भागीदारी करून भारताला अडचणीत आणले होते. या भागीदारीने भारताच्या तोंडून विजय हिसकावून घेतला होता, पण टीम इंडियाने कसा तरी विजय मिळवला. आता तोच ब्रेसवेल प्रथमच आयपीएलमध्ये खेळताना दिसणार आहे.

मायकेल ब्रेसवेलची आतापर्यंतची कारकीर्द पाहिली तर टी-20 मध्ये प्रत्येक संघाला काय आवश्यक आहे, ते या खेळाडूसोबत पाहायला मिळते. टी-20मध्ये फलंदाजाचा स्ट्राईक रेट खूप महत्त्वाचा असतो. मायकेल ब्रेसवेलने 16 टी-20 सामन्यांमध्ये 139.50 च्या स्ट्राइक रेटने 113 धावा केल्या आहेत आणि अर्धशतक ठोकले आहे. तो संघासाठी उपयुक्त गोलंदाजही ठरू शकतो. त्याच्या नावावर टी-20 मध्ये 21 विकेट आहेत. तो ऑफ-स्पिनर आहे आणि आरसीबीसाठी खूप उपयुक्त ठरू शकतो.