17 डाव, 13 महिन्यांनंतर संपला दुष्काळ, हेन्री निकोल्सला द्विशतकाने मिळाली नवसंजीवनी


न्यूझीलंड क्रिकेट संघाने श्रीलंकेविरुद्धच्या दुसऱ्या कसोटी सामन्यात मजबूत पकड निर्माण केली आहे. संघाने त्यांचा पहिला डाव 580 धावांवर घोषित केला, ज्यात केन विल्यमसन आणि हेन्री निकोल्स यांच्या द्विशतकांचा समावेश होता. खराब फॉर्मशी झुंजणारा हेन्री निकोल्स बऱ्याच दिवसांपासून अशा खेळीची वाट पाहत होता.

वेलिंग्टन येथे खेळल्या जात असलेल्या दुसऱ्या कसोटीच्या पहिल्या डावात निकोल्सने द्विशतक झळकावले. त्याने 240 चेंडूत नाबाद 200 धावा केल्या. निकोल्सच्या या खेळीत 15 चौकार आणि 4 षटकारांचाही समावेश होता. न्यूझीलंडने 580 धावांच्या जवळ जाऊन डाव घोषित केला आणि निकोल्स नाबाद राहिला.

ही खेळी निकोल्ससाठी नवसंजीवनी आहे. गेल्या 13 महिन्यांत त्याने नऊ कसोटी सामने खेळले. 9 कसोटी सामन्यांच्या 17 डावांमध्ये त्याच्या बॅटमधून एकही अर्धशतक झळकले नाही. त्याने 17 फेब्रुवारी 2022 रोजी दक्षिण आफ्रिकेविरुद्ध कसोटी स्वरूपातील शेवटचे शतक झळकावले होते.

वनडेतही निकोल्सला फारसा अप्रतिम खेळ दाखवता आला नाही. शेवटच्या 12 डावात त्याने केवळ दोन अर्धशतके झळकावली. मात्र, वेलिंग्टनमध्ये खेळलेल्या त्याच्या खेळीने त्याच्यात नवसंजीवनी दिली आहे. द्विशतक झळकावल्याचा आनंद आणि दिलासा निकोल्सच्या चेहऱ्यावर स्पष्ट दिसत होता. त्याचे कसोटी कारकिर्दीतील हे पहिलेच द्विशतक होते.

निकोल्स आणि विल्यमसन यांनी एकाच डावात दुहेरी शतके झळकावली हा एक विक्रम आहे. दोघांमध्ये 363 धावांची भागीदारी झाली. कसोटी क्रिकेटमधील ही पाचवी सर्वात मोठी भागीदारी आहे. त्याचबरोबर या दोघांची दुसरी सर्वात मोठी भागीदारी आहे. यापूर्वी दोघांनी पाकिस्तानविरुद्ध 369 धावांची भागीदारी केली होती.