हरभजन सिंगच्या नावाने बनवले बनावट खाते, लोकांची फसवणूक, दिग्गजाने उचलले हे पाऊल


भारतीय क्रिकेट संघाचा माजी ऑफस्पिनर हरभजन सिंग सोशल मीडियावर खूप सक्रिय असतो. क्रिकेटपासून ते इतर अनेक मुद्द्यांवर तो सोशल मीडियावर बोलत राहतो, मात्र सध्या हरभजन सोशल मीडियामुळे हैराण झाला आहे. खुद्द हरभजनने सोशल मीडियावर एका पोस्टद्वारे ही माहिती दिली आहे. खरं तर हरभजन सिंगने सांगितले आहे की, त्याच्या नावाने एक बनावट इंस्टाग्राम अकाउंट तयार करण्यात आले असून या अकाउंटद्वारे लोकांची फसवणूक केली जात आहे. हरभजनने लोकांना या खात्याबाबत सावधगिरी बाळगण्यास सांगितले आहे.

हरभजन सिंग सध्या लिजेंड्स क्रिकेट लीगमध्ये खेळत आहे. तो या लीगमध्ये भारत महाराजांच्या वतीने खेळत आहे. तसेच तो आम आदमी पार्टीचे राज्यसभेचा खासदारही आहे. हरभजनने सांगितले की, गेल्या काही दिवसांपासून त्याच्या नावाने बनवलेल्या बनावट इंस्टाग्राम अकाउंटद्वारे लोकांकडे पैसे मागितले जात आहेत.


हरभजनला त्याच्या नावाने बनावट इंस्टाग्राम अकाउंट तयार करण्यात आल्याचे समजताच त्याने कारवाई केली आणि ट्विटरवर या प्रकरणाची माहिती देताना लोकांना या अकाउंटपासून सावध राहण्याचा इशारा दिला. त्याने या अकाऊंटचा स्क्रीनशॉटही शेअर केला आहे. हरभजनने ट्विटरवर लिहिले, सावधान… फेक अकाउंट अलर्ट. जर कोणी हरभजन3_ खात्याच्या नावाने तुमच्याशी संपर्क साधला तर त्याला प्रतिसाद देऊ नका कारण ते पैसे मागत आहे आणि ते बनावट खाते आहे. ते माझे Instagram खाते नाही. सायबर क्राइम.

हरभजन सिंग सध्या दोहामध्ये असून तो लिजेंड्स क्रिकेट लीगमध्ये खेळत आहे. या लीगमध्ये ते खेळाडू खेळतात ज्यांनी आंतरराष्ट्रीय क्रिकेटला अलविदा केले आहे. हरभजनने येथेही आपले कौशल्य दाखवून दिले असून, त्याने चार सामन्यांत सहा विकेट घेतल्या आहेत. हरभजनने गेल्या वर्षीच आंतरराष्ट्रीय क्रिकेटला अलविदा केला होता. त्याने भारतासाठी 103 कसोटी सामने खेळले असून 417 विकेट्स त्याच्या नावावर आहेत. वनडेमध्ये 236 सामन्यात 269 विकेट्स घेतल्या आहेत. T20 मध्ये त्याने भारतासाठी 28 सामन्यात 25 विकेट घेतल्या.