ऋषभ पंतला भेटण्यासाठी पोहोचला युवराज सिंग, एका फोटोतून दिली अपडेट


भारतीय क्रिकेट संघाचा स्टार यष्टिरक्षक-फलंदाज ऋषभ पंत त्याच्या भीषण अपघातातून हळूहळू सावरत आहे. अडीच महिन्यांपूर्वी झालेल्या अपघातानंतर ऋषभ आता बाहेर आला आहे आणि मुंबईतील रुग्णालयात शस्त्रक्रिया करून पुनरागमनाच्या दिशेने पावले टाकत आहे. पंतच्या पुनरागमनाला बराच वेळ लागणार आहे. अशा परिस्थितीत त्याला सतत प्रोत्साहन देण्याची गरज आहे आणि या कामासाठी टीम इंडियाचा माजी दिग्गज अष्टपैलू खेळाडू युवराज सिंगपेक्षा चांगला कोण असू शकतो? वरवर पाहता, युवराजने अलीकडेच त्याच्या ज्युनियरची भेट घेतली आणि त्याला प्रेरित केले.

युवराज सिंगने गुरुवारी 16 मार्चच्या संध्याकाळी ऋषभ पंतसोबतचा स्वतःचा फोटो पोस्ट करून भारतीय चाहत्यांना खूश केले. यासोबतच चाहत्यांना 30 डिसेंबर रोजी झालेल्या भीषण रस्ता अपघातात थोडक्यात बचावलेल्या ऋषभ पंतचा चेहरा पाहायला मिळाला. युवराज सिंगने पंतची प्रकृती जाणून घेण्यासाठी भेट घेतली आणि त्याच्यासोबत बराच वेळ घालवला.

गेल्या काही वर्षांत ऋषभ पंतला आपल्यासारखाच खेळाडू म्हणणाऱ्या युवराजचे या स्टार यष्टीरक्षकाशी खास नाते आहे. याआधीही दोघांना अनेकदा एकत्र हसताना आणि विनोद करताना पाहिले आहे. अशा स्थितीत ही बैठक त्याशिवाय कशी पूर्ण होऊ शकते आणि युवराजने आपल्या पोस्टमध्ये या गोष्टीचा विशेष उल्लेख केला आहे. पंतला भेटल्यानंतर युवराजने आपल्या पोस्टमध्ये लिहिले,

छोटी छोटी पावले सुरू झाली. हा चॅम्पियन (पंत) लवकरच पुन्हा परतण्यासाठी सज्ज होत आहे. त्याला भेटणे आणि चांगले हसणे खूप छान होते. किती छान माणूस, नेहमी सकारात्मक आणि मजेदार. ऋषभ तुला खूप शक्ती.

12 वर्षांपूर्वी स्वतः कॅन्सरशी झुंज देताना युवराज सिंगने भारताला वर्ल्ड चॅम्पियन बनवले. त्यानंतर कॅन्सरवर उपचार घेतल्यानंतर युवराजने दमदार पुनरागमन केले. अशा स्थितीत मृत्यूच्या तोंडातून सुटणे किती कठीण आहे, हे त्याला चांगलेच माहीत आहे. पंतलाही अशाच परिस्थितीचा सामना करावा लागला आणि अशा स्थितीत युवराजच्या बोलण्याने भारतीय यष्टीरक्षकाला आणखीनच ऊर्जा भरली असावी.