आता Instagram वर देखील उपलब्ध होणार EPF खात्याशी संबंधित प्रत्येक तपशील, फक्त करावे लागेल हे काम


जर तुम्हाला ईपीएफ खात्यातून पैसे काढण्याचा दावा करायचा असेल, तर तुम्ही ईपीएफओ सदस्य पोर्टल आणि उमंग अॅपद्वारे ऑनलाइन दावा करू शकता. यासह, तुम्ही तुमच्या EPF खात्यातील शिल्लक देखील तपासू शकाल आणि डिजिटल लाइफ प्रमाणपत्रासाठी घरी बसून ऑनलाइन अर्ज देखील करू शकता. ईपीएफओने आपल्या ट्विटरवर ही माहिती पोस्ट केली आहे की तुम्ही ईपीएफओ पोर्टल आणि उमंग अॅपला भेट देऊन माहिती मिळवू शकता. यासोबतच EPFO ​​शी संबंधित माहितीसाठी तुम्ही इन्स्टाग्रामला फॉलो करू शकता. याची माहिती आता तुम्हाला इन्स्टाग्रामवरही मिळेल.

ईपीएफ खातेधारक ईपीएफओ पोर्टल आणि उमंग अॅपला भेट देऊन ईपीएफ दाव्याची स्थिती ऑनलाइन, मिस्ड कॉल, एसएमएस, यूएएन नंबर, ट्रॅकिंग आयडी, प्रक्रिया फॉर्मद्वारे तपासली जाऊ शकते. तसेच, ईपीएफ खात्यातून पैसे काढण्याची विनंती केल्यानंतर, कर्मचारी दाव्याच्या पीएफ स्थितीची पडताळणी करण्यास सक्षम असतील.

ईपीएफओने आपल्या वापरकर्त्यांना युनिव्हर्सल अकाउंट नंबर (यूएएन नंबर) दिला आहे, त्यामुळे ईपीएफ फंड काढणे आता आणखी सोपे झाले आहे आणि ते ऑनलाइन केले जाऊ शकते, परंतु ईपीएफच्या रकमेवर ऑनलाइन दावा करण्यासाठी कर्मचाऱ्यांना त्यांचा यूएएन सक्रिय करणे आवश्यक आहे. EPFO पोर्टलवर सक्रिय होण्याची प्रक्रिया पूर्ण केली जाऊ शकते.

EPF दाव्याच्या स्थितीशी संबंधित तपशीलवार माहिती जसे की हायलाइट्स, EPFO ​​पोर्टल वापरून EPF दावा स्थिती तपासण्यासाठी मिस्ड कॉल, UMANG अॅपद्वारे एसएमएस आणि बरेच काही. स्पष्ट करा की कर्मचारी भविष्य निर्वाह निधी (EPF) ही एक बचत योजना आहे जी कामगारांना मदत करण्यासाठी डिझाइन केलेली आहे.

सरकारी भविष्य निर्वाह निधी (GPF) सरकारी कर्मचाऱ्यांसाठी EPF आहे. ईपीएफ किंवा जीपीएफ बहुतेकदा पीएफ म्हणून विस्तारित केले जाते. कर्मचाऱ्यांच्या EPF खात्यात मासिक योगदान कर्मचारी आणि कंपनी दोघांकडून पीएफ प्रोग्राम अंतर्गत केले जाते. कर्मचाऱ्यांच्या मूळ उत्पन्नाच्या किमान 12% योगदान असावे. कर्मचाऱ्यांचे मूळ उत्पन्न किंवा कंपनीकडून 12% योगदान देखील आवश्यक आहे. जर कर्मचाऱ्यांना त्यांच्या पीएफ खात्यातून पैसे काढायचे असतील आणि दावा सबमिट करायचा असेल तर कर्मचारी त्यांच्या पीएफ दाव्याची स्थिती ऑनलाइन किंवा ऑफलाइन तपासू शकतात.