IND vs AUS : टीम इंडियाला नाही बुमराहची चिंता, हार्दिक पांड्याला फक्त एका गोष्टीचे टेंशन


एकदिवसीय विश्वचषक स्पर्धेचे हे वर्ष आहे, ही स्पर्धा भारतात होणार आहे आणि अशा परिस्थितीत भारतीय संघ जेतेपदाचा स्वाभाविक दावेदार आहे. टीम इंडियाचा हा दावा किती भक्कम आहे, हे ऑस्ट्रेलियाविरुद्धच्या 3 सामन्यांच्या वनडे मालिकेतून काही प्रमाणात कळेल. टीम इंडियासाठी आव्हान देखील आहे कारण या मालिकेत आपला स्टार वेगवान गोलंदाज जसप्रीत बुमराहशिवाय प्रवेश करावा लागेल, ज्याची विश्वचषक खेळण्याची क्षमता सध्या स्पष्ट नाही. तरीही टीम इंडियाचा उपकर्णधार हार्दिक पांड्या चिंतेत नाही.

भारत आणि ऑस्ट्रेलिया यांच्यातील तीन सामन्यांच्या मालिकेतील पहिला सामना शुक्रवार 17 मार्च रोजी मुंबईतील वानखेडे स्टेडियमवर होणार आहे. या सामन्यात फक्त हार्दिक टीम इंडियाची कमान सांभाळेल कारण नियमित कर्णधार रोहित शर्माने या सामन्यातून सुट्टी घेतली आहे. अशा परिस्थितीत मालिकेला चांगली सुरुवात करण्याची जबाबदारी हार्दिकच्या खांद्यावर असेल. त्यांच्यासाठी हे आव्हानही आहे कारण टीम इंडिया काही खेळाडूंच्या फिटनेसच्या समस्येशी झुंजत आहे.

सामन्याच्या एक दिवस आधी, कर्णधार हार्दिक पांड्याला स्टार खेळाडूंच्या दुखापती आणि त्यांची पोकळी कशी भरून काढायची असा प्रश्न उपस्थित झाला होता. जसप्रीत बुमराहच्या दुखापतीबद्दल आणि त्याची जागा भरण्याबाबत विचारले असता, हार्दिक म्हणाला की, मला याची फारशी चिंता नाही. पांड्या म्हणाला, अशी कोणतीही दीर्घकालीन योजना नाही. जस्सी (बुमराह) गेल्या काही काळापासून संघासोबत नाही. तरी देखील आमचा गोलंदाज गट चांगली भूमिका बजावत आहे. ते सर्व आता अनुभवी आहेत. जस्सीच्या उपस्थितीने मोठा फरक पडतो पण खरे सांगायचे तर आम्हाला त्याची फारशी चिंता नाही, कारण ज्या खेळाडूंनी जस्सीची भूमिका साकारली आहे, ते चांगले प्रदर्शन करतील याची मला खात्री आहे.

केवळ बुमराहच नाही तर टीम इंडियाला नवा धक्का मधल्या फळीतील स्टार फलंदाज श्रेयस अय्यरच्या दुखापतीमुळे बसला आहे, जो पाठीच्या समस्येमुळे मालिकेतून बाहेर पडला आहे. अय्यरच्या अनुपस्थितीचा भारताच्या तयारीवर परिणाम होणार असल्याचे पांड्याने मान्य केले. तो म्हणाला, त्याच्या (अय्यर) गैरहजेरीचा परिणाम होईल आणि नक्कीच आपल्याला त्याची उणीव भासेल, पण तो लवकर परत आला नाही, तर आपल्याला यावर उपाय शोधावा लागेल. जर तो संघात असेल तर स्वागतार्ह आहे, पण जर तो नसेल तर आपल्याला पुढे कसे जायचे आहे यावर विचार करण्यासाठी बराच वेळ आहे.