IND vs AUS : भारतीय गोलंदाजांचा मुंबईत कहर, ऑस्ट्रेलियाला 188 धावात गुंडाळले


भारत आणि ऑस्ट्रेलिया यांच्यात मुंबईच्या वानखेडे स्टेडियमवर खेळल्या जात असलेल्या पहिल्या एकदिवसीय सामन्यात भारतीय गोलंदाजांनी आपली चुणूक दाखवली. भारतीय कर्णधार हार्दिक पांड्याने नाणेफेक जिंकून प्रथम गोलंदाजी करण्याचा निर्णय घेतला, जो योग्य ठरला. भारताने ऑस्ट्रेलियाचा डाव 35.4 षटकांत 188 धावांत गुंडाळला. भारताकडून मोहम्मद शमी आणि मोहम्मद सिराज यांनी प्रत्येकी तीन बळी घेतले. ऑस्ट्रेलियाचा सलामीवीर मिचेल मार्शने सर्वाधिक 81 धावा केल्या.

ऑस्ट्रेलियाविरुद्धच्या पहिल्या एकदिवसीय सामन्यात कर्णधार हार्दिक पंड्याने नाणेफेक जिंकून प्रथम क्षेत्ररक्षण करण्याचा निर्णय घेतला. नियमित कर्णधार रोहित शर्मा कौटुंबिक कारणांमुळे या सामन्यात खेळत नव्हता. ऑस्ट्रेलियाचा सलामीवीर डेव्हिड वॉर्नर अद्याप पूर्णपणे तंदुरुस्त नाही. याच कारणामुळे मिचेल मार्शला सलामीवीर म्हणून संधी देण्यात आली. अॅलेक्स कॅरीची तब्येत खराब असून त्याच्या जागी जोश इंग्लिशची नियुक्ती करण्यात आली आहे.

नाणेफेक हारल्यानंतर ऑस्ट्रेलियन संघ प्रथम फलंदाजीसाठी उतरला. ट्रॅव्हिस हेड आणि मिचेल मार्श सलामीला आले. दुसऱ्या षटकाच्या शेवटच्या चेंडूवर हेड बाद झाला. यानंतर मार्शने कर्णधार स्टीव्ह स्मिथसोबत 73 धावांची भागीदारी केली. ही भागीदारी तोडण्याचा निर्णय भारतीय कर्णधार हार्दिक पांड्याने घेतला. 13व्या षटकात पांड्याच्या चेंडूवर स्मिथ राहुलकडे झेल देऊन बाद झाला.

यानंतर मार्नस लबुशेनने मार्शला साथ देत संघाची धावसंख्या 129 पर्यंत नेली. मिचेल मार्श 81 धावा करून रवींद्र जडेजाच्या गोलंदाजीवर बाद झाल्याने संघाला मोठा धक्का बसला. यानंतर संघाचा डाव गडगडला. मार्शनंतर मार्नस लबुशेनला 15 धावा करून परतावे लागले. येथून इंग्लिस आणि कॅमेरून ग्रीन यांनी 30 धावांची भागीदारी केली, मात्र हे दोघेही अवघ्या दोन षटकांत माघारी परतले.

इंग्लिशने 26 आणि ग्रीनने 12 धावा केल्या. येथून भारतीय गोलंदाजांनी ऑस्ट्रेलियाला पुनरागमनाची संधी दिली नाही. ग्लेन मॅक्सवेल 8, मार्कस स्टोइनिस 5, शॉन अॅबॉट आणि अॅडम झाम्पा खातेही उघडू शकले नाहीत. दोन्ही फलंदाजांना मोहम्मद सिराजने पॅव्हेलियनचा रस्ता दाखवला. त्याचवेळी मिचेल स्टार्क चार धावा करून नाबाद राहिला.