बाबर आझम म्हणाला आयपीएलपेक्षा बीबीएल सर्वश्रेष्ठ, हरभजनने एकही शब्द न बोलता उडवली पाक कर्णधाराची खिल्ली


गेल्या 15 वर्षात इंडियन प्रीमियर लीग ही जगातील सर्वात मोठी क्रिकेट लीग बनली आहे. या लीगने जगाला अनेक स्टार खेळाडू दिले. आयपीएलनेच फ्रँचायझी स्तरावर या खेळाला क्रिकेटचा मार्ग दाखवला. यानंतर इंग्लंड, ऑस्ट्रेलिया, वेस्ट इंडिज, पाकिस्तानसह अनेक देशांनी आपली लीग सुरू केली. अशा परिस्थितीत आता खेळाडूंना अनेकदा चांगली लीग निवडण्यास सांगितले जाते. पाकिस्तानी कर्णधार बाबर आझमला अलीकडेच आयपीएल आणि ऑस्ट्रेलियाच्या बिग बॅश लीगमधील एक चांगली लीग निवडण्यास सांगण्यात आले.

बाबर आझमचे उत्तर ऐकल्यानंतर माजी भारतीय क्रिकेटपटू हरभजन सिंग त्याची खिल्ली उडवण्यास मागे हटला नाही. हरभजनने एकही शब्द न बोलता पाकिस्तानी कर्णधाराची खिल्ली उडवली. पेशावर झल्मीच्या पॉडकास्टमध्ये बाबरला आयपीएल आणि बीबीएलमधील सर्वोत्तम लीग निवडण्यास सांगण्यात आले.


बाबर अद्याप दोन्ही लीगमध्ये खेळलेला नाही. सर्वोत्तम लीग म्हणून त्याने बीबीएलची निवड केली. तो म्हणाला की ऑस्ट्रेलियात परिस्थिती वेगळी आहे. तिथली खेळपट्टी खूप वेगवान आहे आणि तिथे तुम्हाला खूप काही शिकायला मिळेल. तर आयपीएलमध्ये तुम्हाला तीच आशियाई परिस्थिती मिळते. बाबरच्या या कमेंटवर भज्जीची प्रतिक्रिया चांगलीच व्हायरल होत आहे. त्याने एक शब्दही बोलला नाही, फक्त हसणारा इमोटिकॉन शेअर केला.

पाकिस्तान सुपर लीग व्यतिरिक्त, बाबर 2 फ्रँचायझी लीग, कॅरेबियन प्रीमियर लीग आणि बांगलादेश प्रीमियर लीगमध्ये देखील खेळतो. द हंड्रेड 2023 हंगामासाठी त्याने आपले नाव नोंदवले. बाबर आगामी काळात बीबीएलचा भाग असू शकतो, पण आयपीएलमध्ये तशी शक्यता नाही. खरे तर भारत आणि पाकिस्तान यांच्यातील क्रिकेट संबंध फार काळ चांगले नाहीत. दोन्ही संघ फक्त आयसीसी स्पर्धांमध्येच आमनेसामने येतात. त्यामुळेच पाकिस्तानी खेळाडूंवर आयपीएलमध्ये बंदी घालण्यात आली आहे.