बाबर आझमसमोर टिकला नाही युनिवर्सल बॉस, 64 धावा करून तोडला ‘महारेकॉर्ड’


पाकिस्तान क्रिकेट संघाचा कर्णधार बाबर आझमला टी-20 क्रिकेटमध्ये त्याच्या फलंदाजीच्या वेगामुळे अनेकदा टीकेला सामोरे जावे लागते, परंतु असे असतानाही आपल्या सातत्याच्या जोरावर बाबरने या फॉरमॅटमध्येही अनेक विक्रम केले आहेत. पाकिस्तान सुपर लीगच्या प्लेऑफ सामन्यात त्याने असाच एक विश्वविक्रम केला.

पीएसएल 2023 मध्ये पेशावर झल्मीचे कर्णधार असलेल्या बाबरने टी-20 फॉरमॅटमध्ये 9000 धावा पूर्ण केल्या. पुरुष क्रिकेटमध्ये हा टप्पा गाठणारा बाबर जगातील 16 वा फलंदाज ठरला.

बाबरच्या आधीही इतर 15 फलंदाजांनी 9 हजार धावांचा आकडा गाठला असेल, पण पाकिस्तानचा महान फलंदाज या बाबतीत सर्वात वेगवान असल्याचे सिद्ध झाले. बाबरने हा विक्रम केवळ 245 टी-20 डावात केला.

या प्रकरणात बाबरने वेस्ट इंडिजचा महान फलंदाज ख्रिस गेलचा विक्रम मोडला. गेलने 249 डावात हा विक्रम केला. हा विक्रम गेलच्या नावावर दीर्घकाळ राहिला. बाबर आणि गेलनंतर भारताचा महान फलंदाज विराट कोहली तिसऱ्या क्रमांकावर आहे, ज्याने 271 डावांमध्ये हा पराक्रम केला.

पीएसएल सामन्याबद्दल बोलायचे तर पेशावरचा कर्णधार बाबरने इस्लामाबाद युनायटेडविरुद्धच्या एलिमिनेटर सामन्यात दमदार खेळी केली. सलामी देताना बाबरने 39 चेंडूंत 10 चौकारांसह 64 धावा ठोकल्या. या जोरावर पेशावरने 183 धावा केल्या.