4-5 वर्षांत पहिल्यांदाच घडलंय असं… स्मृती मंधानाने विराट कोहलीसोबत शेअर केली तिची व्यथा


WPL 2023 मध्ये खाते उघडण्यात अखेर RCBला यश आले आहे. 6 सामन्यांतील पहिल्या विजयानंतर संघाने साखळीतील आपल्या आशा जिवंत ठेवल्या आहेत. विराट कोहली आला आणि आरसीबीच्या महिला संघासोबत त्याचा अनुभव शेअर केला, तेव्हा हा प्रकार घडला. पण, संघाची कर्णधार स्मृती मंधानाचे काय, जिच्या फ्लॉप शोचा टप्पा थांबला नाही.

महिला प्रीमियर लीगमधील प्रत्येक सामन्यासह स्मृती मंधानाच्या फलंदाजीची स्थिती सुधारण्याऐवजी बिघडत चालली आहे. टूर्नामेंटमध्ये तिच्या सर्वाधिक धावा आरसीबीच्या पहिल्या सामन्यात आहेत. त्यानंतर एकूण धावांचा आकडा एक अंकावर आला. यूपी वॉरियर्सविरुद्ध आरसीबीच्या विजयी सामन्यात स्मृती मंधानाचे खातेही उघडले नाही, तेव्हा ही मर्यादा गाठली गेली.

स्मरणशक्ती कमी होण्याची ही समस्या गंभीर आहे. अशा परिस्थितीत जेव्हा विराट कोहली आरसीबी संघाला भेटायला आला, तेव्हा मंधानाने उघडपणे आपला मुद्दा त्याच्यासमोर मांडला. तिने विराट कोहलीसोबतच्या फलंदाजीची स्थिती सांगितली. मंधाना म्हणाली, मी विराट कोहली भैय्याला सांगितले की, गेल्या 4-5 वर्षांत माझ्यासोबत असे पहिल्यांदाच घडत आहे, जे मला मानसिक आणि भावनिकदृष्ट्या दोन्ही प्रकारे तोडत आहेत.

डावखुरी भारतीय फलंदाज पुढे म्हणाली, जेव्हा मी माझी समस्या मांडली तेव्हा विराट कोहलीने मला ती कशी हाताळायची हे सविस्तरपणे सांगितले. ती म्हणाली की, आधी प्रत्येक आव्हान स्वीकारा आणि मग त्याला सामोरे जाण्याचा विचार करा.

डब्ल्यूपीएलच्या आतापर्यंत खेळल्या गेलेल्या 6 सामन्यांमध्ये स्मृती मंधानाच्या बॅटने 100 धावाही केल्या नाहीत. तिने फक्त 88 धावा केल्या. मोठी गोष्ट म्हणजे या 6 पैकी 4 सामन्यांमध्ये मंधाना ऑफब्रेक गोलंदाजाविरुद्ध बाद होताना दिसली, जी तिच्या फलंदाजीची आणखी एक कमजोरी म्हणून समोर आली.