मुंबई इंडियन्सला भासणार नाही जसप्रीत बुमराहची उणीव, सुनील गावसकर यांनी सांगितले मोठे कारण


ऑस्ट्रेलियाविरुद्धच्या वनडे मालिकेनंतर सर्व भारतीय खेळाडू आपापल्या आयपीएल संघात सामील होतील. या लीगचा 16वा हंगाम 31 मार्चपासून सुरू होणार आहे. मुंबई इंडियन्सचा कर्णधार रोहित शर्मासाठी हा मोसम खूप महत्त्वाचा आहे. गेल्या मोसमात त्याच्या संघाची जी अवस्था होती, ती त्याला एखाद्या वाईट स्वप्नाप्रमाणे विसरायला आवडेल. मुंबईसाठी मोठी समस्या ही आहे की यावेळी त्यांचा स्टार वेगवान गोलंदाज जसप्रीत बुमराह लीगचा भाग असणार नाही.

बुमराह हा मुंबई इंडियन्स संघातील प्रमुख गोलंदाजांपैकी एक आहे. तो बराच काळ मैदानाबाहेर असून त्याच्या आयपीएलमध्ये खेळण्याची शक्यताही नगण्य आहे. अशा स्थितीत बुमराहशिवाय हा मोसम मुंबईसाठी सोपा जाणार नाही, असे अनेक चाहते आणि दिग्गजांचे मत आहे, पण अनुभवी खेळाडू सुनील गावस्कर यांचे मत वेगळे आहे.

मुंबई इंडियन्सचा संघ गेल्या मोसमात शेवटच्या स्थानावर राहिला होता. तिला 14 पैकी फक्त चार सामने जिंकता आले. यावेळी जेव्हा संघ जिंकण्यासाठी अधिक उत्सुक असेल, तेव्हा बुमराह त्यांच्यासोबत नसेल. गावस्कर म्हणतात की बुमराहशिवायही मुंबई इंडियन्स संघ प्लेऑफमध्ये जाऊ शकतो.

स्टार स्पोर्ट्सशी संवाद साधताना ते म्हणाले, गेल्या मोसमात जे घडले ते त्याला विसरले पाहिजे आणि ते हे करू शकतात यासाठी स्वत:वर विश्वास ठेवला पाहिजे. त्यांना बुमराहची उणीव भासेल पण एक संघ म्हणून त्यांच्यात पुन्हा एकदा चॅम्पियन बनण्याची ताकद आहे. मी त्यांना पहिल्या तीनमध्ये पाहत आहे कारण त्यांना स्वतःला सिद्ध करायचे आहे.

जसप्रीत बुमराहच्या जागी मुंबई इंडियन्सने अद्याप घोषणा केलेली नाही. त्यांच्याकडे अनेक पर्याय आहेत ज्यात श्रीलंकेचा दासून शनाका आणि न्यूझीलंडचा मायकेल ब्रेसवेल या नावांचा समावेश आहे. रोहित शर्मासाठी योग्य संघ निवडणे महत्त्वाचे आहे जेणेकरून या मोसमात त्याचा संघ पुन्हा जुन्या फॉर्ममध्ये दिसावा.