आयपीएलच्या ‘गुरु-शिष्या’ने पीएसएलमध्ये मिळून लुटली जत्रा, अवघ्या 49 चेंडूत मुलतान सुलतान्सला मिळाले फायनलचे तिकीट


गुरु म्हणजे गूळ आणि शिष्य म्हणजे साखर अशी एक म्हण आहे. पण, पीएसएलच्या खेळपट्टीवरील विजयात दोघांचा गोडवा सारखाच राहिला. गुरूने हात उघडले, तर शिष्यानेही गुरुने दाखवलेल्या मार्गावर चालताना मागे पुढे पाहिले नाही. आम्ही कायरॉन पोलार्ड आणि टीम डेव्हिडबद्दल बोलत आहोत, ज्यांनी संयुक्तपणे पीएसएल लुटून मुलतान सुलतानला अंतिम फेरीत नेले. पण आयपीएलमध्ये त्यांच्यात गुरू आणि शिष्याचे नाते आहे.

आता तुम्ही म्हणाल की गुरू आणि शिष्याचा हा काय संबंध? तर सर, पहिली गोष्ट म्हणजे पोलार्ड आणि टिम डेव्हिड दोघेही आयपीएलमध्ये मुंबई इंडियन्सशी संबंधित आहेत. दुसरे म्हणजे पोलार्डला पर्याय म्हणून डेव्हिड मुंबईत आला आहे आणि तिसरी आणि शेवटची गोष्ट म्हणजे IPL 2023 मध्ये पोलार्ड मुंबई इंडियन्सचा फलंदाजी प्रशिक्षक असेल. म्हणजेच टीम डेव्हिडला फलंदाजीच्या टिप्स देताना दिसणार आहे.

बरं, आयपीएलमध्ये त्यांच्यात काहीही संबंध असू शकतो, त्याआधी पीएसएलमध्ये, ते बॅट रॉक करण्यास मागेपुढे पाहत नाहीत. दोन्ही फलंदाजांचा आवाज लाहोरमध्ये गुंजताना दिसला. त्या प्रतिध्वनीसह, मुलतान सुलतानच्या विजयाचा असा आधार तयार झाला, जो लाहोर कलंदरांना तोडता आला नाही.

प्रथम फलंदाजी करताना मुलतान सुलतान्सने 20 षटकांत 5 गडी गमावून 160 धावा केल्या. मुलतानच्या संघाला या धावसंख्येपर्यंत नेण्यात पोलार्ड आणि टीम डेव्हिडच्या सामर्थ्याचा मोठा वाटा होता, ज्याने डावाला अंतिम टच दिला.

पोलार्ड आणि टीम डेव्हिड यांनी लाहोर कलंदर्सविरुद्ध 49 चेंडू खेळून 7 षटकार आणि 2 चौकारांसह 79 धावा केल्या. यामध्ये पोलार्डने 34 चेंडूत 6 षटकार आणि 1 चौकाराच्या मदतीने 57 धावा केल्या. त्याच वेळी, टीम डेव्हिडने 15 चेंडूत 1 षटकार, 1 चौकारांसह 22 धावा केल्यानंतर नाबाद राहिला.

लाहोर कलंदरला 161 धावांचे लक्ष्य मिळाले. पण, संपूर्ण मोसमात चांगला खेळ करणाऱ्या कलंदरला क्वालिफायरमध्ये विजेचा धक्का बसला. या सामन्यात त्याला 100 धावाही करता आल्या नाहीत. त्याला 20 षटकेही खेळता आली नाहीत. त्याचा डाव अवघ्या 14.3 षटकात 76 धावांवर संपुष्टात आला. अशाप्रकारे मुलतान सुलतान्सने 84 धावांनी विजय मिळवत अंतिम फेरी गाठली.