IPL 2023 : 10 खेळाडू दुखापतग्रस्त, 3 जणांच्या प्रकृतीवर सस्पेन्स, अर्ध्याहून अधिक संघांचे दुखणे


आयपीएल 2023 ची उलटी गिनती सुरू झाली आहे. 31 मार्चपासून चुरशीची लढत होणार आहे. पण, संघ या महासंग्रामात उतरण्यापूर्वीच 10 खेळाडू जखमी झाल्याची बातमी आहे. या 10 पैकी 7 जणांची प्रकृती इतकी गंभीर होती की त्यांना आयपीएल 2023 मधूनही बाहेर काढण्यात आले आहे. 3 खेळाडूंबाबत अद्याप सस्पेंस कायम आहे. आपण प्रथम त्या खेळाडूंकडे पाहूया जे दुखापतीमुळे आयपीएल 2023 मधून बाहेर गेले आहेत आणि ज्यांच्या वगळल्यामुळे संघांना खूप वेदना झाल्या आहेत.

दुखापतीमुळे आयपीएल 2023 मधून बाहेर पडलेल्या खेळाडूंमध्ये जसप्रीत बुमराह हे सर्वात मोठे नाव आहे आणि ताजे नाव झाय रिचर्डसनचे आहे. या दोन्ही खेळाडूंवर शस्त्रक्रिया करावी लागणार आहे. बुमराह त्याच्या पाठीमुळे त्रस्त आहे, तर रिचर्डसन त्याच्या हॅमस्ट्रिंगमुळे त्रस्त आहे. हे दोन्ही खेळाडू आयपीएल 2023 मध्ये मुंबई इंडियन्सशी संबंधित होते.

ऋषभ पंतही आयपीएल 2023 मधून बाहेर आहे. रस्ता अपघातात झालेल्या दुखापतीतून तो सध्या सावरत आहे. कदाचित हे वर्षभर पंत क्रिकेटपासून दूर राहतील. त्यांच्या अनुपस्थितीचा तोटा दिल्ली कॅपिटल्सला सहन करावा लागणार आहे.

चेन्नई सुपर किंग्ज, राजस्थान रॉयल्स आणि कोलकाता नाईट रायडर्स या संघांनाही दुखापतीचा फटका बसला आहे. CSK चा काईल जेमिसन, RR चा प्रसिद्ध कृष्णा आणि KKR चा श्रेयस अय्यर देखील IPL 2023 मधून बाहेर आहेत. मात्र, अय्यर स्पर्धेच्या उत्तरार्धात पुनरागमन करेल अशी शक्यता वर्तवली जात आहे.

या खेळाडूंशिवाय असे 3 खेळाडू आहेत, ज्यांना दुखापत झाली आहे, पण ते खेळतील की नाही. आणि, आम्ही खेळणार तर कधीपासून, याबद्दल सस्पेंस आहे. अशा खेळाडूंमध्ये दिल्ली कॅपिटल्सचा डेव्हिड वॉर्नर, पंजाब किंग्जचा जॉनी बेअरस्टो आणि दिल्ली कॅपिटल्सचा एनरिच नोरखिया ​​यांचा समावेश आहे.