सचिन-विराटपेक्षा श्रीमंत असल्याचे समजल्यानंतर गिलख्रिस्टचे फिरले डोके, समोर आले 3100 कोटींचे सत्य !


ऑस्ट्रेलियाचा माजी क्रिकेटपटू अॅडम गिलख्रिस्टला जगातील सर्वात श्रीमंत क्रिकेटपटू घोषित केल्यावर त्याला आश्चर्याचा धक्का बसला. अलीकडेच एक अहवाल प्रसिद्ध झाला होता, ज्यात अॅडम गिलख्रिस्टची संपत्ती सचिन, धोनी आणि विराट यांच्यापेक्षा जास्त असल्याचे सांगण्यात आले होते.

आता या अहवालाचे सत्य अॅडम गिलख्रिस्टने ट्विटद्वारे सांगितले आहे. अॅडम गिलख्रिस्टने सांगितले की त्यांची संपत्ती 3100 कोटी नाही आणि तो सचिन-विराट आणि धोनीपेक्षा श्रीमंत नाही. अॅडम गिलक्विस्टने हा अहवाल खोटा असल्याचे म्हटले आहे.

या माजी क्रिकेटपटूने ट्विट करून माहिती दिली की $380 दशलक्ष संपत्ती असलेला अॅडम गिलख्रिस्ट दुसरा कोणीतरी आहे. वास्तविक, अॅडम गिलख्रिस्ट, ज्याची एकूण संपत्ती 3100 कोटी रुपये आहे, तो फिटनेस चेनचा मालक आहे. अॅडम गिलख्रिस्ट हा अमेरिकेचा रहिवासी असून तो F45 फिटनेस जिम चालवतो. जगभरात त्याच्या अनेक जिम आहेत.

अॅडम गिलख्रिस्ट हा सर्वात श्रीमंत क्रिकेटपटू नसेल, तर सचिन तेंडुलकर नेटवर्थमध्ये अव्वल आहे. 2023 मध्ये सचिनची एकूण संपत्ती 170 दशलक्ष डॉलर्स आहे. धोनी 115 दशलक्ष डॉलर्ससह दुसऱ्या स्थानावर आहे. विराट कोहलीची एकूण संपत्ती 112 दशलक्ष डॉलर्स आहे.

पाँटिंग ऑस्ट्रेलियाचा सर्वात श्रीमंत क्रिकेटपटू ($75 दशलक्ष) आहे. स्टीव्ह स्मिथ 30 दशलक्ष डॉलर्ससह दुसऱ्या स्थानावर आहे.