4 सामने, 47 विकेट अजूनही संघात स्थान निश्चित नाही, WTC फायनलसाठी कोणाची निवड करणार रोहित आणि द्रविड?


भारतीय संघाने बॉर्डर गावस्कर करंडक स्पर्धेत ऑस्ट्रेलियाचा 2-1 असा पराभव करून जागतिक कसोटी अजिंक्यपद स्पर्धेच्या अंतिम फेरीत आपले स्थान निश्चित केले आहे. भारताने सलग दुसऱ्यांदा या चॅम्पियनशिपची अंतिम फेरी गाठली आहे. मागच्या वेळी तो न्यूझीलंडविरुद्ध पराभूत झाला होता आणि यावेळी त्याच्यासमोर ऑस्ट्रेलिया असेल. या सामन्यासाठी प्लेइंग इलेव्हनमध्ये कोणाला स्थान मिळावे याबाबत प्रत्येकाचे वेगळे मत आहे. या सामन्यासाठी अक्षर पटेलला बेंचवर बसावे लागू शकते, असे मोठे वक्तव्य भारतीय खेळाडू दिनेश कार्तिकने केले आहे.

दिनेश कार्तिकने केवळ अक्षर पटेलबद्दलच नाही तर फिरकी गोलंदाज रवींद्र जडेजा आणि आर अश्विनबद्दलही वक्तव्य केले आहे. तो म्हणतो की टीम इंडियाने या दोन फिरकीपटूंना एकत्र खेळवू नये, विशेषत: जागतिक कसोटी चॅम्पियनशिपमध्ये जिथे विजेतेपदाचा निर्णय फक्त एका सामन्याने घ्यावा लागतो. ऑस्ट्रेलियाविरुद्धच्या कसोटी मालिकेत अश्विन आणि जडेजाने 47 बळी घेतले, ज्यात अश्विनच्या 25 आणि जडेजाच्या 22 बळींचा समावेश होता.

दिनेश कार्तिकने क्रिकबझला सांगितले की, मी खरे सांगतो, जर प्रत्येकजण तंदुरुस्त राहिला, विशेषत: अश्विन आणि जडेजा, तर अशा परिस्थितीत अक्षर पटेलला प्लेइंग इलेव्हनमध्ये स्थान मिळणार नाही. मला वाटते शार्दुल ठाकूरला संधी दिली जाईल कारण तोही चांगली फलंदाजी करतो, हे आम्ही पाहिले. अक्षर पटेलने ऑस्ट्रेलियाविरुद्धच्या कसोटी मालिकेत तीन सामन्यांत 264 धावा केल्या. त्याने अनेक प्रसंगी संघाला कठीण परिस्थितीतून बाहेर काढले होते.

अश्विन आणि जडेजाच्या परिस्थितीबद्दल बोलताना तो म्हणाला, कदाचित भारत आर अश्विन आणि रवींद्र जडेजापैकी एकाला संधी देईल. भारतीय संघाने गेल्या वेळी या दोघांचा प्लेइंग इलेव्हनमध्ये समावेश करून चूक केली होती. त्यानंतर दोघांना फारशी गोलंदाजी करण्याची संधी मिळाली नाही. हा फक्त एका सामन्याचा मुद्दा आहे. हा सामना अनेक खेळाडूंसाठी शेवटची संधी आहे. यानंतर नवीन चक्र सुरू होईल. सर्वोत्तम प्लेइंग इलेव्हन कोणती आहे याचा विचार करावा लागेल.