122 चेंडूत 11 षटकार, 45 चौकाराच्या मदतीने झळकवले त्रिशतक, आता आजारपणातून उठून आरसीबीसाठी बनली विजयाची शिल्पकार


तिचे वय फक्त 20 वर्षे आहे. पण असे धरुन चालले तर फसवणूक होईल. जसा यूपी वॉरियर्स संघ WPL च्या खेळपट्टीवर उतरला होता. सोफी डिव्हाईन, स्मृती मंधाना, अ‍ॅलिसा पेरी यांसारख्या आरसीबीच्या बड्या खेळाडूंना बाद करून, यूपी संघाने विचार केला की आता खेळ त्यांचाच आहे. पण, कनिका आहुजाने एकट्याने त्यांच्या मनसुब्यावर पाणी फेरले.

पटियालामधून बाहेर पडलेल्या आणि भारतासाठी क्रिकेट खेळण्याचे स्वप्न पाहणाऱ्या कनिकाने आरसीबीला सत्यात उतरवून आपली पहिली कसोटी उत्तीर्ण केली आहे. ही परीक्षा तिच्या कणखरपणाची होती. धावांच्या वाहत्या गंगेत प्रत्येक फलंदाज हात धुतो किंवा घेतो. पण, कनिकाची अडचण यूपी वॉरियर्सविरुद्धच्या लढतीपेक्षा खूप मोठी होती, ज्यामध्ये ती पूर्ण गुणांनी उत्तीर्ण झाली.

136 धावांच्या लक्ष्याचा पाठलाग करताना डावखुरी फलंदाज कनिका आहुजाची पावले क्रीझवर पडली होती, आरसीबीच्या अव्वल 4 विकेट फक्त 60 धावांत गेल्या आणि आरसीबीच्या डावाची 9 षटके संपली. या कठीण परिस्थितीत कनिकाने दाखवलेला समजूतदारपणा अप्रतिम होता. फारसा अनुभव नसतानाही त्याची कमतरता जाणवू दिली नाही. आणि, त्या परिस्थितीशी जुळवून घेत तिने सुरेख खेळी केली.

कनिकाने 30 चेंडूत 8 चौकार आणि 1 षटकार मारत 46 धावा केल्या आणि 5व्या विकेटसाठी ऋचा घोषसोबत 60 धावांची भागीदारी केली. याचाच परिणाम असा झाला की सामन्यात आरसीबी अचानक बॅकफूटवरून फ्रंट फूटवर आला. कनिकाला तिच्या अतुलनीय खेळीसाठी सामनावीर म्हणून गौरवण्यात आले.

कनिका आहुजाने WPL खेळपट्टीवर RCB च्या विजयासाठी लिहिलेली तिची पहिली पटकथा तिच्या आईला समर्पित केली. खरं तर, आज ती क्रिकेटमध्ये ज्या स्तरावर आहे, त्या स्तरावर पोहोचण्यात तिच्या आईची भूमिका सर्वाधिक आहे.

इतकेच नाही तर कनिकाने यूपीविरुद्ध कोणत्या परिस्थितीत खेळली, हे जाणून तुम्हाला अभिमान वाटेल. या सामन्यापूर्वी ती आजारी होती, ज्यातून सावरणे तिने केवळ फलंदाजीच केली नाही, तर आरसीबीच्या पहिल्या विजयाचे एक मोठे कारण बनले.

तसे, WPL 2023 मध्ये RCB जिंकण्यासाठी कनिकाने जे केले, तिच्यात आणखी स्फोटक खेळी खेळण्याची ताकद आहे. याचा पुरावा तिने देशांतर्गत क्रिकेटमध्ये सादर केला आहे. पंजाबमध्ये नुकत्याच झालेल्या आंतरराज्यीय एकदिवसीय स्पर्धेत तिने 122 चेंडूत 305 धावा फटकावल्या, ज्यात 11 षटकार आणि 45 चौकारांचा समावेश होता.