5 वर्षांत खेळले फक्त 17 सामने, आता श्रेयसच्या जागी आयपीएलमध्ये भुषवू शकतो केकेआरचे कर्णधारपद


श्रेयस अय्यरची दुखापत आता आयपीएलमधील त्याच्या टीम केकेआरपर्यंत पोहोचली आहे. आयपीएल 2023 च्या लढाईला तोंड फुटणार आहे, परंतु त्याआधी केकेआरसमोर आपल्या कर्णधाराबद्दल मोठा प्रश्न निर्माण झाला आहे आणि केवळ कर्णधारपदच का नाही, अय्यरची अनुपस्थिती हा फलंदाज म्हणूनही संघाला मोठा धक्का आहे. अय्यरच्या उपस्थितीमुळे केकेआरची मधली फळी मजबूत वाटत असे.

बरं, फलंदाजापूर्वी कर्णधार निवडणे आवश्यक आहे. आयपीएल 2023 मध्ये केकेआरचा कर्णधार म्हणून अनेक पर्याय आहेत, ज्यामध्ये काही अनुभवी आहेत आणि अनेकांना तेवढा अनुभव नाही. मात्र, ज्या खेळाडूच्या कर्णधारपदासाठी फ्रँचायझीने संकेत दिले आहेत, त्याचे नाव आश्‍चर्यकारक आहे.

केकेआरकडून मिळालेल्या संकेतानुसार रिंकू सिंग कर्णधारपदाच्या शर्यतीत आहे. त्याच्या आयपीएल पदार्पणापासून, रिंकू सिंगने केवळ 17 सामने खेळले आहेत, ज्यामध्ये त्याने 251 धावा केल्या आहेत. रिंकू सिंगसाठी एक खेळाडू म्हणून आयपीएल 2022 हे आतापर्यंतचे सर्वोत्तम ठरले आहे, जिथे तो केकेआरसाठी काही उपयुक्त खेळी खेळताना दिसला आणि कर्णधार श्रेयस अय्यरनेही त्याचे कौतुक करणे थांबवले नाही.

पण, यावेळी रिंकू सिंगला खेळाडू आणि कर्णधारपदाची जबाबदारी मिळू शकते. तसे, रिंकू सिंग व्यतिरिक्त सुनील नरेन, टीम साऊदी, नितीश राणा आणि शाकिब अल हसन हे देखील कर्णधारपदाच्या यादीत आहेत. फ्रँचायझीने अद्याप कर्णधारपदावर कोणताही अंतिम निर्णय घेतलेला नाही, मात्र यापैकी एका नावाचा विचार केला जाऊ शकतो.