23 चौकार, 5 षटकार, 5 पाकिस्तानी गोलंदाजांची येथेच्छ धुलाई, गंभीर- उथप्पाने 75 चेंडूत संपवला 20 षटकांचा सामना!


आंतरराष्ट्रीय क्रिकेटमधून निवृत्ती घेतली. आता आयपीएलही खेळत नाही. पण, आता बॅट उचलल्यानंतरही तो धावा करण्यात मागे राहत नाही. तो एकट्याने सामने जिंकवून देतो असे दिसते. दोहा येथे खेळल्या जात असलेल्या लेजेंड्स लीग क्रिकेटमध्ये ज्याचे एक उदाहरण दिसले, जिथे गंभीर आणि उथप्पाने भारताला आशिया लायन्सविरुद्ध 10 विकेट्सने विजयाचा बादशहा बनवले.

गंभीर आणि उथप्पाने आपल्या संघावर विस्तवही येऊ दिला नाही. आशिया लायन्सने त्यांना बाद करण्यासाठी 7 गोलंदाजांचा वापर केला, ज्यामध्ये 5 पाकिस्तानचे अव्वल दर्जाचे गोलंदाज होते. पण, या दोन भारतीयांनी मिळून या सर्वांची येथेच्छ धुलाई केली. भारतीय महाराजांना लीगमध्ये ज्याची सर्वात जास्त गरज होती तो विजय मिळवला.

या सामन्यात प्रथम फलंदाजी करताना आशिया लायन्स संघाने 20 षटकात 5 गडी गमावून 157 धावा केल्या. प्रत्युत्तरात भारत महाराजाने 158 धावांच्या लक्ष्याचा पाठलाग करण्यासाठी आपल्या डावातील 20 षटकांचीही वाट पाहिली नाही. गंभीर आणि उथप्पा यांनी मिळून केवळ 75 चेंडूंमध्ये म्हणजेच 12.3 षटकांत हे काम केले.

भारत महाराजाने 12.3 षटकांत 158 धावांचे लक्ष्य पार केले, तेव्हा यात गंभीर आणि उथप्पाची भूमिका महत्त्वाची होती. या दोघांनी मिळून जवळपास सर्व आशिया लायन्स गोलंदाजांचा पराभव केला, ज्यात 5 पाकिस्तानी आणि 2 श्रीलंकेच्या गोलंदाजांचा समावेश आहे.

गंभीर आणि उथप्पा यांनी पाकिस्तानी गोलंदाजांना किती मात दिली, याचा अंदाज या आकडेवारीवरून लावता येईल. सोहेल तन्वीरने 11 च्या इकोनॉमीसह धावा दिल्या. मोहम्मद अमीरची इकोनॉमी 9.66 होती. मोहम्मद हाफीजने 16.50 च्या इकोनॉमीसह धावा दिल्या. तर अब्दुर रज्जाक आणि शोएब अख्तर यांनी 12-12 च्या इकोनॉमीसह धावा दिल्या.

आता ज्या संघाच्या गोलंदाजांचा असा पराभव होईल, तो संघ नक्कीच हरेल. या सामन्यातही तेच घडले. या सामन्यात नाबाद अर्धशतके झळकावणाऱ्या गंभीर आणि उथप्पा विजयाचे नायक ठरले. उथप्पाने 39 चेंडूत 225 पेक्षा जास्त स्ट्राइक रेटने 88 धावा केल्या, ज्यात 11 चौकार आणि 5 षटकारांचा समावेश होता. त्याच वेळी, गंभीरने 36 चेंडूत 12 चौकारांसह सुमारे 170 च्या स्ट्राइक रेटने 61 धावा फटकावल्या. अशाप्रकारे या दोन फलंदाजांनी मिळून सामन्यात 23 चौकार आणि 5 षटकार मारून आपल्या संघाला विजय मिळवून दिला आणि गुणतालिकेत दुसऱ्या स्थानावर नेले.