आजारपणाशी लढत विराट कोहलीने झळकावले होते का शतक? रोहित शर्माने तोडले मौन


विराट कोहलीने नरेंद्र मोदी स्टेडियमवर खेळल्या गेलेल्या चौथ्या कसोटी सामन्यात शानदार शतक झळकावून खेळाच्या प्रदीर्घ फॉरमॅटमधील शतकाचा दुष्काळ संपवला. मात्र रविवारपासून या सामन्यात कोहलीची तब्येत बिघडल्याच्या बातम्या येत होत्या. त्याची पत्नी अनुष्का शर्माने सोशल मीडियावर सांगितले होते की, कोहलीने तब्येत नसतानाही शानदार खेळी खेळली. यासंदर्भात सोमवारी सामना संपल्यानंतर पत्रकार परिषदेत संघाचा कर्णधार रोहित शर्मालाही प्रश्न विचारण्यात आले.

आजारपणाच्या परिस्थितीत कोहलीने 186 धावांची उत्कृष्ट खेळी खेळली, असे रोहितने काय सांगितले, त्यात कुठेही उल्लेख नाही. होय, रोहितने हे मान्य केले असेल की कोहलीला थोडा खोकला होता. 2019 नंतर कोहलीचे हे पहिलेच कसोटी शतक होते. कोहलीने 364 चेंडूंचा सामना केला आणि 15 चौकारांच्या मदतीने ही खेळी खेळली.

अहमदाबाद कसोटी सामना अनिर्णित राहिल्यानंतर रोहित पत्रकार परिषदेला आला, तेव्हा त्याला कोहलीच्या प्रकृतीबाबत प्रश्न विचारण्यात आला. यावर उत्तर देताना रोहित म्हणाला, सोशल मीडियावर जे पाहताय त्यावर विश्वास ठेवू नका. मला वाटत नाही की कोहली आजारी होता, त्याला फक्त थोडा खोकला होता.

कोहली आजारी असल्याचे तथ्य नाकारणारा रोहित हा पहिलाच व्यक्ती नाही. त्याच्या आधी अक्षर पटेलनेही असेच म्हटले होते. चौथ्या दिवशी अक्षरला कोहलीच्या तब्येतीबद्दल विचारले असता तो म्हणाला, मला माहीत नाही. तो ज्या प्रकारे धावत होता, ज्या प्रकारे त्याने भागीदारी केली, ज्या प्रकारे तो या उन्हाळ्यात धावत होता, तो आजारी असल्याचे दिसत नाही. त्याच्यासोबत फलंदाजी करणे खूप छान होते.