IPL स्टार्सची PSL मध्ये रेकॉर्ड्सची होळी, पाकिस्तानी खेळाडूंना पछाडून बनले ‘नंबर 1’


पीएसएल लीग पाकिस्तानची आहे. यात जास्त तिथले खेळाडू खेळतात. पण, या लीगमध्ये आयपीएल स्टार्सचा डंका वाजतो आहे. ते विक्रमांची होळी खेळत आहेत. पाकिस्तानच्या T20 लीगमध्ये आयपीएलचे स्टार्स तिथल्या खेळाडूंना पछाडत अनेक विक्रमांच्या बाबतीत नंबर वन बनले आहेत.

किरॉन पोलार्ड : कॅच विन द कॅच असे म्हणतात आणि हे काम आयपीएल स्टार पोलार्ड पीएसएल टीम मुलतान सुल्तान्ससाठी करताना दिसत आहे. त्याने लीगमध्ये आतापर्यंत सर्वाधिक 7 झेल पकडले आहेत. पोलार्ड आयपीएलमध्ये मुंबई इंडियन्सकडून खेळायचा. पण आयपीएल 2023 मध्ये त्याची भूमिका खेळाडूची नसून मुंबई इंडियन्सच्या प्रशिक्षकाची असेल.

राशिद खान : आयपीएलमध्ये गुजरात जायंट्सकडून खेळणारा राशिद खान नेहमीच त्याच्या इकॉनॉमी रेटसाठी ओळखला जातो. तो आयपीएलमध्येही असेच करतो आणि पीएसएलमध्येही तो तसे करताना दिसत आहे, जिथे त्याने एका डावात सर्वात कमी 2.66 इकॉनॉमी रेटचा विक्रम केला आहे.

मार्टिन गुप्टिल: क्वेटा ग्लॅडिएटर्सकडून खेळताना पीएसएल 8 मध्ये सर्वाधिक धावसंख्येचा विक्रम गुप्टिलच्या नावावर आहे. कराची किंग्जविरुद्ध त्याने 117 धावांची खेळी खेळली होती. गुप्टिल तीन आयपीएल संघांसाठी खेळला आहे, ज्यात मुंबई इंडियन्स, किंग्ज इलेव्हन पंजाब आणि सनरायझर्स हैदराबाद यांचा समावेश आहे.

कॉलिन मुनरो : आयपीएलमधून नाव कमावणारा मुनरो जेव्हा पीएसएलच्या खेळपट्टीवर उतरला, तेव्हा तोही झळकला गेला. इस्लामाबाद युनायटेडकडून खेळताना त्याने एक विक्रमही केला. पीएसएलमध्ये सर्वाधिक 17 षटकार मारणाऱ्या टॉप 4 फलंदाजांपैकी तो एक आहे.