एलन मस्कला भारी पडली ‘गलती से मिस्टेक’, ट्विटरवर मागावी लागली जाहीर माफी


लोकप्रिय मायक्रोब्लॉगिंग प्लॅटफॉर्म ट्विटरवर एक विचित्र घटना घडली आहे. तसे, आम्हाला माहित आहे की एलन मस्क यांनी ट्विटरचा पदभार स्वीकारताच त्यांनी टाळेबंदीची मालिका सुरू केली आहे. मात्र, अलीकडेच त्यांनी असे काही केले ज्यासाठी त्यांनी जाहीर माफी मागितली. काही दिवसांपूर्वी कंपनीत काम करणाऱ्या Haraldur Thorleifsson याने संगणकावर लॉग इन केले आणि कळले की तो आता मस्कच्या कंपनीचा भाग नाही. विशेष म्हणजे त्याला याबाबत कोणतीही माहिती देण्यात आलेली नाही.

Haraldur Thorleifsson त्याच्या संगणकावर काम करू शकत नव्हते. त्यांना वाटले की ज्या प्रकारे लोकांना कंपनीतून काढून टाकण्यात आले होते, त्यांनाही काढून टाकण्यात आले असावे. त्याच्यासह इतर 200 जणांच्या नोकऱ्या गेल्या. या माहितीसाठी त्यांनी ट्विटरकडे मोर्चा वळवला.

नऊ दिवस प्रतिसाद न मिळाल्यानंतर, थॉर्लीफसनने जगातील सर्वात श्रीमंत व्यक्तीचे लक्ष वेधण्यासाठी ट्विटर वापरण्याचा निर्णय घेतला. ट्विटरवर अनेकांनी त्याचे ट्विट रिट्विट केले तर नोकरीबाबत मस्ककडून स्पष्ट उत्तर मिळू शकेल, असे त्याला वाटले. हॅली म्हणून ट्विटरवर सक्रिय असलेल्या थोरलीफसनला अखेरीस एलन मस्ककडून बहुप्रतिक्षित प्रतिसाद मिळाला.

तथापि, थॉर्लीफसन यांना अपेक्षित उत्तर नव्हते. आम्‍ही तुम्‍हाला सांगतो की थॉर्लीफसन एक अपंग व्‍यक्‍ती आहे आणि व्‍हीलचेअर वापरते. मस्कने त्याच्या अपंगत्वावर आणि घराची गरज यावर प्रश्नचिन्ह उपस्थित केले. त्याने ट्विट केले की थॉर्लीफसन एक सक्रिय ट्विटर वापरकर्ता आहे आणि तो श्रीमंत आहे आणि मोठी रक्कम मिळविण्यासाठी सार्वजनिकपणे माझ्याकडे विचारपूस करत आहे.

यानंतर, थॉर्लीफसन यांनी सांगितले की, त्यांना ईमेल प्राप्त झाला आहे की ते आता ट्विटरवर काम करत नाहीत. पण एलन मस्कचे हृदय वितळले आणि त्याने थॉर्लीफसन म्हणजेच हॅलीची माफी मागितली. हॅलीच्या प्रकृतीबाबत आपला गैरसमज असल्याचे मस्क यांनी सांगितले. या सर्व खोट्या गोष्टींवर आधारित होत्या. तो पुढे म्हणाला की मी ट्विटरवर राहण्याचा विचार करत आहे.

मस्कच्या माफीनंतर थॉर्लीफसन यांनी तात्काळ कोणतीही प्रतिक्रिया दिली नाही. नंतर त्याने मस्कला ट्विट केले, तुम्हाला मला काढून टाकण्याचा पूर्ण अधिकार होता. पण मला सांगितले असते, तर बरे झाले असते!