लोकांना अचानक का आला स्विगीचा राग, लोक का अनइंस्टॉल करत आहेत अॅप


होळीच्या अगदी आधी, सोशल मीडिया पब्लिक फूड डिलिव्हरी अॅप स्विगीवर पारा उच्च झाला आहे. वास्तविक, होळीच्या उत्सवासंदर्भात स्विगी इन्स्टामार्टच्या जाहिरात फलकावरुन लोक संतापले आहेत. स्विगीच्या जाहिरातीतील व्हायरल झालेल्या छायाचित्रानुसार, अंडी ही खूप महत्त्वाची गोष्ट आहे, ती फक्त कुणाच्या डोक्यावर फोडून वाया घालवू नका. बिलबोर्डवर #BuraMatKhelo हॅशटॅग देखील लावण्यात आला आहे. ट्विटरवर #HinduPhobicSwiggy हा हॅशटॅग ट्रेंड करत आहे. स्विगीने असे करून त्यांच्या भावना दुखावल्याचे लोकांचे म्हणणे आहे. लोकांनी स्विगी अॅपला ‘हिंदूफोबिक’ म्हणून अनइंस्टॉल करण्यास सुरुवात केली आहे.


स्विगीच्या बिलबोर्डने लोकांना इतके अस्वस्थ केले आहे की फोटो व्हायरल होताच अनेकांनी स्विगीचे अॅप अनइंस्टॉल केले. लोक विचारत आहेत की अशा जाहिराती फक्त हिंदूंच्या सणांमध्येच का येतात? इतर बिगर हिंदू सणांवर असे ज्ञान का पाजरले जात नाही? एका वापरकर्त्याने स्विगीला विचारले आहे की ते ईदच्या मुहूर्तावर मुस्लिमांना बकऱ्यांची कत्तल करण्यापासून परावृत्त करण्यासाठी असे होर्डिंग लावतील का? त्याचवेळी दुसऱ्या यूजरने लिहिले आहे की, ‘तुमचा हिंदूफोबिया आमच्या सणांपासून दूर ठेवा आणि आम्हाला आमच्या पद्धतीने होळी साजरी करू द्या.’

आणखी एका युजरने लिहिले की, स्विगीचे होळीचे रील आणि बिलबोर्ड लाखो लोकांच्या होळीच्या सणाचा अनादर करणारे आहे. स्विगीने जाणूनबुजून केलेल्या या चुकीबद्दल हिंदूंची माफी मागावी. दुसरा वापरकर्ता म्हणतो, होळी हा असा सण आहे, जो लोकांना एकत्र आणतो. पण स्विगी फूट पाडण्याचा प्रयत्न करत आहे.