अहमदाबादमध्ये बनवण्यात आली धक्कादायक खेळपट्टी!


नागपूर, दिल्लीत जिंकलेल्या टीम इंडियाचा इंदूरमध्ये पराभव झाला. इंदूरच्या टर्निंग ट्रॅकवर टीम इंडियाचे फलंदाज खूपच नाराज दिसले आणि त्यामुळेच ऑस्ट्रेलियाचा विजय झाला. आता प्रश्न असा आहे की, चौथ्या कसोटी सामन्यात टीम इंडिया कशी पुनरागमन करेल का? पुनरागमनासाठी कोणत्या प्रकारची खेळपट्टी तयार केली जाईल? अहमदाबादमध्येही स्पिन ट्रॅक बनवता येईल, असे सांगण्यात येत आहे, मात्र मंगळवारी जे चित्र समोर आले ते धक्कादायक आहे.

अहमदाबादच्या नरेंद्र मोदी स्टेडियमच्या खेळपट्टीवर बरेच गवत उरले आहे. ही खेळपट्टी नागपूर, दिल्ली आणि नागपूरपेक्षा खूपच वेगळी दिसते. या खेळपट्टीवर हलके गवत आहे आणि ते भरीव असल्याचेही सांगितले जात आहे. असेच सुरू राहिल्यास तिसऱ्या किंवा चौथ्या दिवसापासून या खेळपट्टीवर चेंडूचे फिरणे सुरू होईल.

तसे, कसोटी सामना सुरू होण्यासाठी 48 तास शिल्लक आहेत. खेळपट्टीत बरेच बदल होऊ शकतात. हे शक्य आहे की गवत कमी केले जावे आणि असे झाल्यास, चेंडू दुसऱ्या दिवसापासूनच वळण्यास सुरवात होईल. सहसा या स्टेडियमची खेळपट्टी संथ राहते. येथे गोलंदाजांना मदत मिळते. या मैदानावरील शेवटचे दोन कसोटी सामने 2 आणि 3 दिवसात संपले आहेत. 24 फेब्रुवारी 2021 रोजी या मैदानावर भारत आणि इंग्लंड यांच्यात दिवस-रात्र कसोटी होती आणि सामना दोन दिवसांत संपला. या मैदानावर इंग्लंडचा संघ पहिल्या डावात 112 आणि दुसऱ्या डावात 81 धावांत आटोपला होता. भारतीय संघाला पहिल्या डावात केवळ 145 धावा करता आल्या.

याशिवाय 4 मार्च 2021 रोजी या मैदानावर भारत आणि इंग्लंड यांच्यात कसोटी सामना होता आणि पुन्हा एकदा सामना तीन दिवसांत संपला. या मैदानावर भारताने एक डाव आणि 25 धावांनी विजय मिळवला. अश्विन आणि अक्षर पटेल यांची फिरकी अहमदाबादमध्ये दिसून आली. यावेळी पुन्हा अहमदाबादमध्ये असेच काहीसे पाहायला मिळणार आहे.