नीरज चोप्रांची घोषणा, यंदा भारताच्या सर्वात मोठ्या प्रश्नावर चालणार भाला


नीरज चोप्रा, टोकियो ऑलिम्पिकपासून भारताच्या प्रत्येक घराघरात हे नाव घुमत आहे. 140 कोटी देशवासीयांचा लाडका बनला आहे आणि या सगळ्यांसोबतच एक प्रश्न सतत धगधगत असतो. म्हणजेच नीरज चोप्रा भाल्याने 90 मीटरचे लक्ष्य कधी भेदणार? टोकियो ऑलिम्पिकनंतर नीरज चोप्राने कधीही भाला उचलला नाही असे नाही. त्याने पदकाचे लक्ष्य ठेवले नाही. हे सर्व केले पण तो 90 मीटरचा प्रश्न तसाच राहिला. पण आता नीरज म्हणाला की पुरे झाले, या प्रश्नाचे उत्तर भारताला या वर्षी मिळणार आहे.

नीरज चोप्राने टोकियो ऑलिम्पिकमध्ये 87 मीटरच्या पुढे भालाफेक करून सुवर्णपदक जिंकले. परंतु, जून 2021 मध्ये स्टॉकहोम येथे झालेल्या डायमंड लीगमध्ये त्याने 89.94 मीटर अंतरावर भाला फेकून वैयक्तिक सर्वोत्तम कामगिरी केली. पण, आता या वर्षी नीरज चोप्रा 90 मीटर अंतर मोजण्याच्या इराद्याने बसला आहे.

अलीकडेच, महिला अंडर-19 क्रिकेट संघासोबत झालेल्या संभाषणात नीरज चोप्राने 90 मीटरच्या प्रश्नावर सांगितले की, यावर्षी त्याला भारताचा हा प्रश्न संपवायचा आहे. Revsports Trailblazers सोबतच्या संभाषणातही नीरज चोप्रा म्हणाले होते, “मला हा प्रश्न अनेकदा विचारण्यात आला आहे. मला वाटते की या वर्षी मी या प्रश्नाचे उत्तर देईन.

नीरज चोप्राने 2022 च्या कॉमनवेल्थ गेम्समध्ये भाग घेतला नव्हता. पण चाहत्यांना आता त्याला या वर्षी सप्टेंबरमध्ये होणाऱ्या आशियाई क्रीडा स्पर्धेत भाग घ्यायचा आहे, जिथे तो आपल्या विजेतेपदाचे रक्षण करेल. संपूर्ण देशाला त्याच्याकडून काय हवे आहे, हे जाणून सध्या तो दक्षिण आफ्रिकेत खूप मेहनत घेत आहे.