IPL 2023 : लखनऊ सुपर जायंट्सची नवी जर्सी लॉन्च, चाहत्यांना आठवला सेहवाग, का ते जाणून घ्या?


लखनऊ सुपर जायंट्सने IPL 2023 साठी नवीन जर्सी लाँच केली आहे. गेल्या मोसमात लखनऊच्या जर्सीचा रंग आकाशी निळा होता, मात्र यावेळी जर्सी गडद नेव्ही ब्लू आणि लाल रंगात आहे.

बीसीसीआयचे सचिव जय शाह जर्सी लाँच करण्यासाठी पोहोचले होते. याशिवाय लखनऊ संघाचे मालक संजीव गोयंका, मार्गदर्शक गौतम गंभीर आणि कर्णधार केएल राहुलही यावेळी उपस्थित होते.

तसे, लखनऊची नवीन जर्सी चाहत्यांना फारशी प्रभावित करू शकली नाही. चाहत्यांनी याला दिल्ली डेअरडेव्हिल्सच्या जर्सीची कॉपी म्हटले आहे. 2011 मध्ये, जेव्हा सेहवाग दिल्ली डेअरडेव्हिल्सचा कर्णधार होता, तेव्हा या फ्रँचायझीची जर्सी जवळजवळ सारखीच सावली आणि रंगाची होती.

लखनऊच्या नवीन जर्सी लाँचच्या निमित्ताने केएल राहुलनेही स्ट्राइक रेटवर आपले मत मांडले. केएल राहुल म्हणाला, ‘स्ट्राइक रेटवर थोडे जास्त लक्ष दिले जाते. जर एखाद्या संघाला 140 धावांचा पाठलाग करायचा असेल तर 200 च्या स्ट्राईक रेटने धावा करण्याची गरज नाही.