तुर्की-सीरियातील भूकंपग्रस्तांसाठी रोनाल्डोने सुरू केले ‘ऑपरेशन’, मदतीसाठी खर्च केले करोडो रुपये


स्टार फुटबॉलपटू क्रिस्टियानो रोनाल्डो जितका मोठा खेळाडू आहे, तितकेच त्याचे हृदयही मोठे आहे. जेव्हा जेव्हा देशातील लोकांवर संकटांचा डोंगर कोसळतो, तेव्हा तो नेहमीच माणुसकी दाखवून मदतीसाठी पुढे येतो. पुन्हा एकदा त्याने असेच काही केले ज्यानंतर चाहते त्याचे चाहते अजून वाढले आहेत.

डेली मेलच्या वृत्तानुसार, रोनाल्डोने संपूर्ण विमान सीरिया आणि तुर्कीमधील भूकंपग्रस्तांच्या मदतीसाठी पाठवले आहे. पोर्तुगालहून निघालेल्या या विमानात लोकांच्या मदतीसाठी आवश्यक वस्तू आहेत जेणेकरून बेघर लोकांचे जीवन सुसह्य होईल.

रोनाल्डोने पीडितांसाठी तंबू, फूड पॅकेट, उशा, ब्लँकेट, गाद्या, बेबी फूड, दूध यासह विविध वैद्यकीय साहित्य पाठवले आहे. या सर्वांची एकूण किंमत सुमारे तीन कोटी रुपये असल्याचे सांगण्यात येत आहे. जगातील सर्वात श्रीमंत खेळाडूंपैकी एक असलेल्या रोनाल्डोच्या या हालचालीमुळे अनेकांना दिलासा मिळणार आहे.

6 फेब्रुवारी रोजी, सीरिया आणि तुर्कीमध्ये 7.7 तीव्रतेचा भूकंप झाला, हजारो लोक मारले गेले आणि लाखो बेघर झाले. रोनाल्डोने अशाप्रकारे मदतीचा हात पुढे करण्याची ही पहिलीच वेळ नाही. यापूर्वी त्यांनी मुलाच्या मेंदूच्या शस्त्रक्रियेसाठी 67 लाख रुपये दिले होते, तर पोर्तुगालमधील अनेक कर्करोग केंद्रांना ते दरवर्षी देणगी देतात.

तुर्कीचा फुटबॉलपटू मारिस डेमिरलनेही काही दिवसांपूर्वी ट्विट करून माहिती दिली होती की, क्रिस्टियानो रोनाल्डोने त्याला त्याच्या स्वाक्षरी केलेल्या जर्सीपैकी एकाचा लिलाव करण्याची परवानगी दिली आहे. या लिलावातून मिळणारा पैसा भूकंपग्रस्तांच्या मदतीसाठीही वापरला जाणार आहे.