टीम इंडियाला ‘सोडून’ गेले रोहित शर्मा-विराट कोहली, पराभवानंतर हे काय पाऊल उचलले?


बॉर्डर-गावस्कर ट्रॉफी आता अंतिम टप्प्यात पोहोचली आहे. नागपूर आणि दिल्लीतील विजयानंतर ऑस्ट्रेलियाने इंदूरमध्ये जबरदस्त पुनरागमन केले आणि आता मालिकेतील शेवटचा सामना 9 मार्चपासून अहमदाबादमध्ये खेळवला जाणार आहे. टीम इंडियाला वर्ल्ड टेस्ट चॅम्पियनशिप फायनलचे तिकीट मिळणार की नाही हे या मॅचमुळे ठरवले जाईल. इंदूरमध्ये ऑस्ट्रेलियाने ज्या प्रकारची कामगिरी केली आहे, ते पाहता अंतिम तिकीट इतक्या सहजासहजी मिळणार नाही, असे वाटते. मात्र, अहमदाबादमधील शेवटच्या लढतीपूर्वी विराट कोहली आणि रोहित शर्मा यांनी आश्चर्यकारक निर्णय घेतला आहे. दोघांनी संघ सोडला आहे.

अरे आश्चर्य वाटू नका, खरे तर विराट कोहली आणि कॅप्टन रोहित शर्मा सुट्टीसाठी गेले आहेत. त्याचवेळी त्यांचे सहकारी क्रिकेटर राहुल द्रविडसोबत नेटमध्ये घाम गाळताना दिसले. मीडिया रिपोर्ट्सनुसार, इंदूरमध्ये 9 गडी राखून पराभव झाल्यानंतर टीम इंडियाने तेथील इनडोअर फॅसिलिटीमध्ये सराव केला. राहुल द्रविडने श्रेयस अय्यर, शुभमन गिल, केएस भरत या फलंदाजांसोबत वेळ घालवला. अश्विनही त्याच्या फलंदाजीवर काम करताना दिसत होता, पण विराट आणि रोहित दोघेही सुट्टीवर गेले होते. 9 विकेट्सने मोठ्या पराभवानंतर दोघांचे सुट्टीवर जाणे स्वतःच प्रश्न निर्माण करते.

रोहित शर्माने कसोटी मालिकेत अजूनही अप्रतिम फलंदाजी केली आहे, पण विराट कोहलीने या कसोटी मालिकेतील पाच डावांत अर्धशतक झळकावण्याची इच्छा बाळगली आहे. विराट कोहलीने आतापर्यंत 3 कसोटी सामन्यात केवळ 22.20 च्या सरासरीने 111 धावा केल्या आहेत. विराट कोहलीच्या सर्वोत्तम 44 धावा आहेत आणि हा खेळाडू फिरकीपटूंविरुद्ध धावा काढण्यासाठी वाईटरित्या संघर्ष करत आहे. अशा परिस्थितीत विराट कोहली सराव करण्याऐवजी रजेवर गेला आहे.

टीम इंडिया सोमवारी संध्याकाळी अहमदाबादला पोहोचेल आणि त्याचा सराव मंगळवारपासून सुरू होईल. विराट कोहली आणि रोहित शर्मा तिथे संघात सामील होतील. अहमदाबादमधील खेळपट्टी कशी आहे, हे अद्याप कळलेले नाही, पण वरवर पाहता येथेही फिरकीचा ट्रॅक पाहायला मिळेल. अशा स्थितीत ऑस्ट्रेलियाबरोबरच भारतीय फलंदाजांसाठीही येथे कठीण जाणार आहे. शुभमन गिल, श्रेयस अय्यर, केएस भरत हे फिरकीविरुद्ध कमालीचे नाराज दिसत आहेत. पुजाराने शेवटच्या डावात निश्‍चितपणे अर्धशतक ठोकले, पण फिरकीपटूसमोरही तो अडचणीत आहे.