भारतात मिळाली नाही संधी, आता जगातील हे 10 क्रिकेटपटू खेळणार पाकिस्तानात


भारत सोडून गेलेल्या क्रिकेटपटूंचा खेळ आता पाकिस्तानात पाहायला मिळणार आहे. ज्यांना भारतात एकही संघ सापडला नाही, ते आता पाकिस्तानमध्ये बॉल आणि बॅटने सीन करताना दिसणार आहेत. आम्ही बोलत आहोत पाकिस्तानमध्ये सुरू होणाऱ्या महिला लीगचे प्रदर्शनीय सामने आणि त्यात सहभागी झालेल्या 10 विदेशी खेळाडूंबद्दल. जगातील हे 10 प्रसिद्ध क्रिकेटपटू आहेत, ज्यांना भारतात सुरू झालेल्या WPL मध्ये खेळण्याची संधी मिळाली नाही.

असे नाही की या 10 क्रिकेटपटूंनी महिला प्रीमियर लीगच्या लिलावात आपली नावे नोंदवली नाहीत. पण, लिलावात उतरल्यानंतरही त्यांना खरेदीदार सापडला नाही. जेव्हा त्यांच्या नावाचा लिलाव झाला, तेव्हा WPL च्या कोणत्याही फ्रँचायझीने त्यांना विकत घेण्याची इच्छा व्यक्त केली नाही. परिणामी, ते सर्व विकले गेले नाहीत. आणि, आता जे भारतात विकले जात नाहीत, ते पाकिस्तानात खेळतील.

पाकिस्तान महिला लीगच्या प्रदर्शनीय सामन्यात खेळणाऱ्या 10 खेळाडूंमध्ये चमारी अटापट्टू, डॅनी व्याट आणि लॉरा वोल्व्होर्ट या मोठ्या नावांचा समावेश आहे. चला सर्व 10 नावांवर एक नजर टाकूया.

टॅमी ब्युमॉन्ट, लॉरेन हिल, माइया बाउचर, लॉरा डेलेनी आणि टेस फ्लिंटॉफ. हे पाच खेळाडू अॅमेझॉनच्या टीमचा भाग असतील. या व्यतिरिक्त सुपर वुमनसाठी खेळणारे इतर पाच म्हणजे चमारी अटापट्टू, डॅनी व्याट, लॉरा वोलवॉर्ट, ली ताहुहू आणि जहाँआरा आलम.