होळीवर खर्च होणारे भरपूर पैसे वाचवा, अशा प्रकारे घरीच बनवा आरोग्यदायी सेंद्रिय गुलाल


होळी येण्यास अवघे काही दिवस उरले आहेत. अशा स्थितीत बाजारात पिचकारी, रंग आणि मिठाईचे भाव गगनाला भिडू लागले आहेत. अनेक वेळा आपण असे रंग खरेदी करतो, जे केवळ महागच नाही तर आपल्या त्वचेलाही हानी पोहोचवतात. ते रंग बनवण्यासाठी इतर कोणत्या गोष्टी वापरल्या जातात माहीत नाही. जर तुम्हाला होळीमध्ये रंग खेळायला आवडत असेल आणि तुम्ही बाजारातून रंग आणि गुलाल विकत घेण्यास संकोच करत असाल, तर आज आम्ही तुम्हाला सांगणार आहोत की तुम्ही घरी सेंद्रिय होळीचे रंग कसे सहज बनवू शकता. यामुळे तुमच्या खिशावरही भार पडणार नाही आणि तुम्ही सुरक्षित होळीही साजरी कराल.

आम्ही तुम्हाला सांगतो, होळीचे रंग रसायनांपासून बनवले जातात, ज्यामुळे दुष्परिणाम होण्याची शक्यता जास्त असते. इतकेच नाही तर काही रंग चेहऱ्याच्या त्वचेवर खूप जड जातात. अशा परिस्थितीत जर तुम्हाला होळी खेळायची असेल तर फुलांच्या साहाय्याने घरीच रंग बनवू शकता. कोणत्याही तणावाशिवाय तुम्ही या रंगांनी होळी खेळू शकता. फुलांपासून बनवलेले रंगही तुमचा रंग वाढवण्यास मदत करतात. चला जाणून घेऊया घरीच फुलांपासून रंग बनवण्याच्या टिप्स.

असाच बनवायचा कोरडा रंग-गुलाल

 • सर्वप्रथम, सर्व रंगांसाठी लागणारी फुले गोळा करा किंवा ती फुले गोळा करा ज्याचा रंग तुम्हाला बनवायचा आहे.
 • जर तुमच्याकडे फुलांची बाग असेल तर यापेक्षा चांगले काय असू शकते, नसेल तर ही सर्व फुले बाजारात सहज उपलब्ध आहेत, म्हणून ती सर्व खरेदी करा.
 • सर्व फुले नीट धुवावीत, नंतर उन्हात वाळवावीत
 • सर्व फुले सुकताच त्यांची पाने वेगळी करून चांगली बारीक करून पावडर बनवा.
 • पीसताना त्यात चंदनाच्या तेलाचे 2-3 थेंबही टाकू शकता, त्यामुळे सुगंधही चांगला येतो आणि रंगही चांगला येतो.
 • चंदनाचे तेल टाकल्यानंतर दोन्ही गोष्टी हाताने नीट मिक्स करा.

असा बनवा ओला रंग

 • प्रथम सर्व फुले गोळा करा
 • सर्व फुलांपासून पाकळ्या वेगळ्या करा
 • आता या पाकळ्या पाण्याच्या बादलीत टाका
 • छान सुगंधासाठी तुम्ही त्याच पाण्यात चंदनाचे तेलही घालू शकता
 • त्या पाकळ्या रात्रभर तिथेच राहू द्या
 • सकाळी ओला रंग तयार होईल