72 तासांत एकापाठोपाठ एक फसवणूक, 40 लोकांचे खाते झाले ‘0’, प्रसिद्ध अभिनेत्रीही बळी


मुंबईत सायबर फसवणुकीचे एक खळबळजनक प्रकरण समोर आले आहे. गेल्या तीन दिवसांत एका खासगी बँकेचे सुमारे 40 ग्राहक सायबर फसवणुकीचे बळी ठरले आहेत. या 40 ग्राहकांमध्ये फसवणुकीचा बळी एक प्रसिद्ध मॉडेल आणि अभिनेत्री श्वेता मेनन हिचा देखील समावेश आहे, जिच्या खात्यातून गुन्हेगारांनी पैसे काढले आहेत. फसवणुकीची अनेक प्रकरणे समोर आल्यानंतर बँक अधिकाऱ्यांमध्ये खळबळ उडाली आहे.

1 ते 3 मार्च या कालावधीत गुंडांनी ही घटना घडवून आणल्याचे सांगण्यात येत आहे. ठगांनी सर्व ग्राहकांना बनावट लिंक पाठवल्याचं सांगण्यात येत आहे. ज्यांनी या लिंकवर क्लिक केले, त्यांच्या खात्यातून पैसे काढले गेले. 3 मार्चपर्यंत शहरातील विविध पोलिस ठाण्यात 40 तर सायबर पोलिस ठाण्यात 10 एफआयआर दाखल करण्यात आले आहेत.

अभिनेत्री श्वेता आणि तिच्या मुलाच्या दोन खात्यांमधून गुंडांनी 57,600 रुपये काढले आहेत. श्वेताने गुरुवारी बँक आणि खार पोलिसांत तक्रार दाखल केली आहे. श्वेता सांगते की, मोबाईलवर एक मेसेज आला होता, त्यात एक लिंक होती. लिंकवर क्लिक केल्यानंतर दोनदा ओटीपी मेसेज आला. दरम्यान, एका व्यक्तीने बँक कर्मचारी असल्याचे सांगून फोन केला. त्याने ओटीएफ नंबर टाकण्यास सांगितले. त्यानंतर पॅनकार्ड क्रमांक टाकण्यास सांगितले. त्यानंतर खात्यातून पैसे कापण्यात आल्याचे समोर आले. हे पैसे दोनदा कापले गेले.

टाईम्स ऑफ इंडियाच्या वृत्तानुसार, श्वेताने सांगितले की, जेव्हा खात्यातून दोनदा पैसे कापले गेले तेव्हा काही गडबड झाल्याचा संशय आला. त्यानंतर त्याने आपला फोन कट केला. श्वेताच्या म्हणण्यानुसार, तिने कॉल डिस्कनेक्ट केला नसता, तर ठगांनी खात्यातून मोठी रक्कम काढली असती. ज्या लोकांसोबत फसवणुकीची घटना घडली त्यात अनेक ज्येष्ठ नागरिक आणि अधिकाऱ्यांचा समावेश आहे. एका पोलीस अधिकाऱ्याने सांगितले की, गुंडांनी काही लोकांच्या खात्यातून पैसे काढले आहेत. याप्रकरणी गुन्हा दाखल करण्यात आला आहे. पोलीस आरोपींची ओळख पटवण्यात गुंतले आहेत.