IPL 2023 : 16.25 कोटींची किंमत मिळाल्यानंतरही CSKच्या उपयोगी नाही आला बेन स्टोक्स!


ऑस्ट्रेलियाविरुद्धच्या चौथ्या कसोटी सामन्यानंतर भारतीय चाहते आयपीएलच्या रंगात रंगणार आहेत. महेंद्रसिंग धोनीच्या चाहत्यांसाठी ही टूर्नामेंट खूप खास आहे, कारण फक्त याच काळात त्याचा माही अॅक्शन करताना दिसतो, जरी धोनी पिवळ्या जर्सीमध्ये मैदानावर खेळताना दिसण्याची ही शेवटची वेळ असू शकते. असे झाल्यास धोनीनंतर चेन्नईची सूत्रे कोण हाती घेणार हा प्रश्न आहे.

धोनीने काही वेळापूर्वी सांगितले होते की, तो आपला शेवटचा आयपीएल सामना चेन्नईच्या चेपॉक स्टेडियमवर खेळणार आहे. चेन्नई यंदा चेपॉकमध्ये घरचे सामने खेळणार आहे. अशा स्थितीत धोनीचा हा शेवटचा हंगाम असेल, असे मानले जात आहे. काही मीडिया रिपोर्ट्सनुसार, धोनीनंतर या संघाचे कर्णधारपद इंग्लंडचा स्टार ऑलराऊंडर आणि कर्णधार बेन स्टोक्सकडे दिले जाऊ शकते.

गेल्या वर्षी लीग सुरू होण्याच्या दोन दिवस आधी रवींद्र जडेजाला चेन्नईचा कर्णधार म्हणून घोषित करण्यात आले होते. जडेजाच्या नेतृत्वाखाली संघाची कामगिरी निराशाजनक होती, त्यानंतर हंगामाच्या मध्यावर पुन्हा एकदा धोनीकडे कर्णधारपद सोपवण्यात आले. अशा परिस्थितीत जडेजा आता कर्णधारपदाच्या शर्यतीतून बाहेर पडण्याचा विचार केला जात आहे. जडेजानंतर बेन स्टोक्स हा कर्णधारपदाचा मोठा दावेदार आहे.

बेन स्टोक्सला चेन्नईने 16.25 कोटी रुपयांना विकत घेतले.तो संघाचा सर्वात अनुभवी खेळाडू असून इंग्लंडचा कर्णधारही आहे. अशा स्थितीत धोनीची जागा घेण्यासाठी तो मोठा दावेदार मानला जात आहे. मात्र, स्टोक्सला नियमित कर्णधार बनवण्याचा निर्णय सोपा असणार नाही. स्टोक्स सध्या गुडघ्याच्या दुखापतीमुळे त्रस्त आहे. त्याच वेळी, त्याचे संपूर्ण हंगाम खेळायचे हे ठरलेले नाही.

कसोटी फॉरमॅटला प्राधान्य देण्यासाठी स्टोक्सने एका मोसमात आयपीएलकडे दुर्लक्ष केले आहे. चेन्नईच्या व्यवस्थापनालाही स्टोक्सवर आधीच खूप कामाचा ताण असल्याचे समजते. अशा परिस्थितीत चेन्नईचे कर्णधारपद सांभाळणे त्याच्यासाठी सोपे जाणार नाही. स्टोक्स पुणे सुपरजायंट्समध्ये धोनीच्या नेतृत्वाखाली खेळला आहे आणि त्याला त्याची पद्धत समजली आहे. अशा परिस्थितीत चेन्नईचे व्यवस्थापन काय निर्णय घेणार हे पाहावे लागेल.