केएल राहुल संघाबाहेर गेल्याने खूश झाला हा दिग्गज, म्हणाला- करिअर वाचले, नाहीतर


भारतीय संघाचा सलामीवीर केएल राहुल सध्या टीकाकारांच्या निशाण्यावर आहे. उजव्या हाताचा हा फलंदाज बऱ्याच दिवसांपासून धावांसाठी झगडत आहे. याच कारणामुळे त्याला ऑस्ट्रेलियाविरुद्धच्या तिसऱ्या कसोटी सामन्यात संधी मिळाली नाही आणि शुभमन गिलची प्लेइंग-11 मध्ये निवड झाली. नागपूर आणि दिल्ली येथे झालेल्या दोन कसोटी सामन्यांमध्ये राहुलच्या बॅटमधून एकही अर्धशतक झळकले नाही. अनेक माजी खेळाडूंनी संघ व्यवस्थापनाच्या या निर्णयाचे कौतुक केले होते आणि आता माजी मुख्य निवडकर्ता कृष्णमाचारी श्रीकांत यांनी राहुलबद्दल बरेच काही बोलले आहे.

नागपुरात खेळल्या गेलेल्या पहिल्या सामन्याच्या पहिल्या डावात राहुलने अवघ्या 20 धावा केल्या. यानंतर दिल्लीत खेळल्या गेलेल्या दुसऱ्या कसोटी सामन्यात त्याने पहिल्या डावात 17 आणि दुसऱ्या डावात 1 धावा केल्या. म्हणजेच त्याने तीन डावात 38 धावा केल्या.

भारतीय संघाचा माजी कर्णधार श्रीकांतने राहुलला न खाऊ घालण्यावर आपले म्हणणे कायम ठेवले आहे. राहुल इंदूरमध्ये खेळला असता, तर त्याची कारकीर्द संपुष्टात आली असती आणि त्यामुळेच तो खेळला नाही, हे चांगले झाले, असे त्याने म्हटले आहे. त्याच्या यूट्यूब चॅनलवर बोलताना तो म्हणाला, सर्वप्रथम, केएल राहुलसाठी मी आनंदी आहे. तो खेळला नाही, हे चांगले आहे. जर तो त्या विकेटवर खेळला असता आणि पुढील दोन कसोटीत अपयशी ठरला असता तर त्याची कारकीर्द संपली असती. देवाचे मी आभार मानतो, तो खेळला नाही.

अशा खेळपट्ट्यांवर (इंदूरमध्ये बनवलेल्या खेळपट्ट्या) फलंदाजी करणे खूप कठीण होते, असे श्रीकांतने म्हटले आहे. तो म्हणाला, अशा खेळपट्ट्यांवर फलंदाजी करणे खूप अवघड असते. जो कोणी फलंदाजी करतो, ते कठीण आहे. भले विराट कोहली असो. अशा खेळपट्ट्यांवर कोणीही धावा करू शकत नाही. त्याच्याकडे बघितले तर कुनहेमन पहिल्या डावात गोलंदाजी करत होता. तो चेंडू हलवत होता. अशा खेळपट्ट्यांवर विकेट घेणे ही काही मोठी गोष्ट नाही. मी गोलंदाजी केली असती तर मलाही विकेट मिळाल्या असत्या.