800 षटकार, 12000 धावा… पाकिस्तानात पोलार्डचा चमत्कार


आंतरराष्ट्रीय क्रिकेटमध्ये ज्याप्रकारे सचिन तेंडुलकरच्या विक्रमांना सलाम केला जातो, त्याचप्रमाणे टी-20 क्रिकेटमध्ये किरॉन पोलार्डचे नावही मोठ्या आदराने घेतले जाते. का नाही करायचा, या खेळाडूचे सगळे रेकॉर्ड्स खूप छान आहेत. किरॉन पोलार्डने पाकिस्तान सुपर लीगच्या 20 व्या सामन्यात एक अशी कामगिरी केली, जी खरोखरच एखाद्या करिश्म्यापेक्षा कमी नाही. किरॉन पोलार्डने टी-20 क्रिकेटमध्ये 800 षटकार पूर्ण केले आहेत.

वेस्ट इंडिजच्या या माजी कर्णधाराने पीएसएलमध्ये मुलतान सुलतान्सकडून खेळताना 3 षटकार ठोकले आणि यासह त्याने टी-20 क्रिकेटमध्ये 800 षटकार पूर्ण केले. पोलार्डने 550 टी-20 डावांमध्ये हा पराक्रम केला आहे. 800 षटकार ठोकूनही पोलार्ड पहिल्या क्रमांकावर नाही.

किरॉन पोलार्डने निश्चितपणे 800 टी-20 षटकार पूर्ण केले आहेत परंतु सर्वाधिक टी-20 षटकारांच्या बाबतीत त्याचा देशबांधव ख्रिस गेल नंबर 1 आहे. ख्रिस गेलने T20 क्रिकेटमध्ये सर्वाधिक 1056 षटकार ठोकले आहेत. त्याने केवळ 455 डावांमध्ये ही कामगिरी केली आहे. षटकार मारण्याच्या यादीत फक्त वेस्ट इंडिजचे खेळाडू टॉप 3 मध्ये आहेत.

पाकिस्तान सुपर लीगच्या 20व्या सामन्यात पोलार्डने आणखी एक टप्पा गाठला. या खेळाडूने T20 क्रिकेटमध्ये 12 हजार धावाही पूर्ण केल्या. पोलार्डने लाहोर कलंदर्सविरुद्ध 16 धावा करताच त्याने 12000 चा आकडा गाठला. सर्वाधिक टी-20 धावा करण्यात पोलार्ड दुसऱ्या स्थानावर आहे. 14562 धावा करून गेल अव्वल स्थानावर आहे.

तसे, पोलार्डने दोन मोठे टप्पे गाठले असतील पण लाहोरविरुद्ध तो आपल्या संघाला विजय मिळवून देऊ शकला नाही. लाहोर कलंदरने 20 षटकांत 180 धावा केल्या होत्या, प्रत्युत्तरात मुलतान सुलतानला केवळ 159 धावा करता आल्या. पोलार्डने सर्वाधिक ३९ धावांचे योगदान दिले.